เมษายน 24, 2018, 08:19:58 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
189253 กระทู้ ใน 45151 หัวข้อ โดย 11972 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: top50160123
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  หนูทำอะไรผิดคะ????
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หนูทำอะไรผิดคะ????  (อ่าน 38118 ครั้ง)
Chonza
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 01:34:51 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

^^ เมื่อวานเราฟังที่คุณครูสมศรีมาเล่าให้ฟังในห้อง

^^ ตอนแรกเราก้ออยากจะร้องไห้อยู่แล้ว

^^ ยิ่งได้ฟังตอนที่คุณครูสมศรีตอบเมนท์ ให้กำลังใจเธอ เราแบบว่าน้ำตาซึมมาก ๆ เลย

^^ เรานับถือเธอมาก ๆ เลยนะ

^^ เราไม่รู้เหมือนกัน ว่าถ้ามันเกิดขึ้นกับเรา เราจะทนได้เหมือนเธอรึเปล่า

^^ ไม่รู้สิ ตั้งแต่ที่เราได้ฟังข้อความที่เธอเขียนไว้จากคุณครู

^^ เราอยากรู้ตลอดว่า ตอนนี้เธอเป็นไงบ้าง ดีกับแม่รึยัง?

^^ แต่พอมาเห็นว่าเธอดีขึ้นแล้วจริง ๆ เราก้อดีใจด้วยนะ

^^ เราแทบไม่อยากเชื่อเลยว่าเธอจะโดนแบบนี้จริง ๆ

^^ เพราะว่าตั้งแต่เราเกิดมา เรายังไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน

^^ เธอต้องเป็นคนที่เข้มแข็งมากแน่ ๆ

^^ ขออย่าให้เจอเรื่องแบบนี้อีกเลยนะ ขอให้เธอมีแต่ความสุขตลอดไปเลยจ้ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คุณครูสมศรีสุดสวยจร้า!!
น่าร๊ากกกกก
Administrator
Hero Member

เดาซิ...คุณครูอุ้มน้องหมากี่ตัว อิอิ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 12:58:35 pm »

ยิ้มกว้างๆ กระต่ายน้อยบนดวงจันทร์
ดีใจมากๆที่ได้ทราบว่าหนูเข็มแข็งและมีกำลังใจขึ้น
เราทุกคนจะอาศัยหน้าจอนี้ร่วมแบ่ง
ความรัก
ความฝัน
คงามอดทนแม้จะมีบางครั้งที่หมองเศร้า
แต่....เราจะไม่ทิ้งกัน
ขอเพียงเรามอบ"กำลังใจ"ให้แก่กัน

ดวงใจของพวกเราจะลุกโชติด้วยความหวัง
ใช่ไหมเด็กๆทุกคน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
น่าร๊ากกกกก
Hero Member

เดาซิ...คุณครูอุ้มน้องหมากี่ตัว อิอิ

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 03:21:28 pm »

ถึงกระต่ายน้อยบนดวงจันทร์

ยินดีและดีใจที่หนูได้รับกำลังใจจากพวกเราทุกๆคน
คุณครู พี่ๆทุกคน ตลอดจนเพื่อนทุกคนเป็นห่วงหนูกันทุกคน

ทุกครั้งที่หนูทุกข์ใจ
จงแบ่งปันความทุกข์ให้เราได้ร่วมรับรู้และเป็นกำลังใจให้หนู
หนูคือหนึ่งในอนาคตของชาติ
หนูจะเติบใหญ่เป็นไม้เนื้องามของสังคมไทย
และเป็นผู้ใหญ่ยุคใหม่
ที่พร้อมที่จะเป็นแบบอย่างที่ดี
ให้แก่

"คนไทยตัวเล็กๆ"ที่กำลังจะเติบใหญ่ตามพวกเรามา

โชคดีนะจ๊คนเก่งของพวกเรา

อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
น่าร๊ากกกกก
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 03:39:07 pm »

ขอบคุณเด็กๆทุกๆคนที่ปริ่มรักในหัวใจ

คุณครูอยากให้สังคมไทยเป็น"สังคมเอื้อเฟื้อ"

สังคมที่ทุกคนมี"จิตอาสา"

อยากช่วยเหลือโดยไม่ต้องรอการร้องขอ

แม้กลุ่มของเราจะไม่ใหญ่โต

แต่หัวใจของพวกเรามีค่าเป็นอนันต์

มีมาตรที่วัดค่าความจุไม่ได้

ดีใจที่มีบุญที่ได้เกิดเป็น

"ครูของเด็กดีมีน้ำใจ"

ขอให้หนูสอบเข้ามหาวิทยาลัยที่หนูปรารถนา
ให้เข้าสู่วิชาชีพที่หนูฝันใฝ่
ให้ได้เป็น
"ไม้เนื้องามของแผ่นดินไทย"ทุกคนนะจ๊ะเด็กๆ

"คุณครูสมศรี"

T.
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 11:21:35 pm »

ช่างน่าสงสาร
สู้ต่อไปนะ
อย่าเสียน้ำตาโดยไม่จำเป็น
Glammm*
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 06:16:47 pm »

ลองมองคนอื่นที่เค้าแย่กว่าเธอนะ...บางคนก็ไม่เคยรู้จักคำว่าแม่ด้วยซ้ำ

เราว่าเธอโชคดีมากๆเลยนะ

ที่เธอมีแม่ให้รัก..

สู้ๆต่อไปละกัน เราเอาใจช่วย  ยิ้ม

p.s. ครูสมศรีเขียนซึ้งมากเลย ขนาดหนูไม่ใช่เจ้าของกระทู้หนูยังร้องไห้เลยค่ะ "กระต่ายน้อยของครู"
K-Square
Newbie
*

Force Be With Boong

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 05:40:20 pm »

มาให้กำลังใจบอร์ดนี้ แล้วมาให้กำลังใจบอร์ดผมด้วยครับ "ช่วยด้วยครับ"

Force Be With Boong ขอพระเจ้าคุ้มครองบุ้ง ให้หายไวไว ข้าพเจ้าขออวยพร
Rooney543
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 07:17:40 pm »

มาเอาใจช่วยครับ ยิ้มเท่ห์
_ j@n3_
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 07:08:23 pm »

เธออย่าเครียดมากนะ

ยังไงเค้าก็ยังเป็นแม่ของเรา
dekdoi_saloss
UlTtA_Doi
Newbie
*

อุลตร้าแมน + เด็กดอย = อุลตร้าดอย

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 08:59:58 pm »

สู้ๆๆนะ

อย่าเครียด

อย่าทำร้ายตัวเอง

มองไปข้างหน้า

ท้อก้อมองบนฟ้า

สูดหายใจเข้าเยอะๆ

แล้วก้าวต่อไป

อย่าถอยหลัง

แต่นั่งพักได้

แค่แปปเดียวเท่านั้นนะ

สู้ๆๆนะคร๊าบบบ

แม้นว่าจะเป้นผู้หญิงก้อทำได้เหมือนผู้ชาย
แม้นจะเป้นลูกสาวคนโต ก้อเป้นหัวหน้าครอบครัวได้
แม้นจะเป้นเด็ก แต่ก้อมีสิทธิที่จะคิด
แม้นจะเป้นคนตัวเล็กๆ ก้อเป้น 1 ในประชากรของโลก

แม้นจะเรียนไม่เก่ง แต่มีใจรัก ก้อจะสู้ต่อไปเพื่ออนาคต
แม้นจะเป้นเด็กนักเรียนตัวเล้กๆ ก้อตาม
รักครูสมศรีที่สุดในโลกเลย
สายน้ำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 08:27:31 pm »

ไม่เป็นไรนะ...
รู้อะไรมั้ยคะ...ไม่เคยมีใครไม่เคยเจ็บปวดหรอกนะ
ความเจ็บปวดเข้ามาในชีวิตของคนเรามากมายเลยละ
บางคนก็เกิดมาจนเลยต้องสู้ชีวิต...
บางคนก็เกิดมาพิการ...
และเรา ขอเน้นนะคะว่าเรา เพราะว่า สายน้ำก็เป็นหนึ่งในนั้นที่มีวคามรู้สึกเจ็บปวดมาก่อนเหมือนกันละ
ถึงแม้ว่า...บางครั้งปัญหาก็แตกต่างกัน
แต่รู้อะไรมั้ยคะว่าผลของปัญหามันเหมือนกันละคะ
เพราะว่า...ผลของปัญหาคือ สิ่งที่ผ่านพ้น
มรสุมไป มองเห็นฟ้าที่สดใสในวันหลังมรสุม
นั่นคือผลของปัญหาที่จะเกิดขึ้นหลังจากที่...
ได้เจอมาแล้ว สิ่งที่สายน้ำจะบอกกับเพื่อน..ก็คือ...
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็จะต้องผ่านไปได้อย่างแน่นอน
รู้อะไรมั้ยคะว่าสายน้ำยินดีเป็นเพื่อนนะคะ
จะได้ไม่ต้องอยู่คนเดียวในโลกไงละ
เรายังมีเพื่อนอีกมากมายเลยละนะ
จงดีใจเสียเถิดนะคะที่มีความทุกข์
แต่พระเจ้าไม่ได้ใจร้ายขนาดที่ให้ความทุกข์มา
แต่ไม่ได้ให้วิธีแก้มาหรอกนะ
เพราะว่าตอนนี้
เธอมีพวกเราที่คอยเป็นกำลังใจ
นี่คือสิ่งที่พระเจ้าให้มาพร้อมกับความทุกข์นะ
นั่นคือ เพื่อนไงละ
สายน้ำ
๐กุ้งอบวุ้นเส้น๐
[BadBoy Be SadBoy]
Sr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

!!!เพราะผมมีแต่คุณ!!!

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:47:05 pm »

ครับ เอาใจช่วยนะครับ
อย่างน้อยคุณก็มีเพื่อนๆ มีคุณครูที่ดีอย่างครูสมศรี คอยให้กำลังใจอยู่นะครับ
เห็นด้วยกับ รีบน นะครับ
คนเราก็ต้องรู้สึกเจ็บปวดเป็นธรรมดาแหละครับ เหมือนกับเพลงนี้ไงครับ

"อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้าไม่เป็นใจ   อย่าไปคิดว่ามันเป็นวันสุดท้าย
น้ำตาที่ไหลย่อมมีวันจางหาย หากไม่รู้จักเจ็บปวด ก้อคงไม่รู้ถึงความสุขใจ"

ครับผม เอาใจช่วยนะครับ

ปล. วันนี้โดด โวแคบ รอบบ่ายมา อิอิ

!!!ไม่มีใครรัก  ก็รักตัวเองให้เป็น!!!
stitch
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 04:14:13 pm »

เราอ่านแล้วน้ำตาไหลเลยอ่า
แต่เธอเก่งมากๆเลยน๊า
เราเอาใจช่วยให้เธอผ่านพ้นเรื่องร้ายๆไปได้นะ
เป็ยกำลังใจให้นะ^_^ สู้ๆ
George-best
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 12:04:57 am »

เธอควรที่จะให้คนมาคุยกับคุณแม่นะ

แต่ยังไงเค้าก็เป็นแม่ของเรา
อย่าไปโกรธท่านเลย
ยังไงท่านก็เป็นแม่ของเรานะ
Just Kidding
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:54:08 pm »

ขอให้เพื่อนเราคนนี้สู้ต่อไป
อย่าได้ท้อถอย
เราเชื่อว่าแม่เธอก็รักเธอ
แต่เขาอาจจะเครียดก็เลยไม่รู้จะทำยังไง
มีแต่ลูกเท่านั้นที่เป็นที่รองรับอารมณ์ของแม่
เราเชื่อว่าสักวันแม่เธอจะใจเย็นและเข้าใจเธอมากขึ้น
และที่สำคัญห้ามทำร้ายตัวเอง
เพราะมันจะทำให้คนรอบข้างเราเจ็บไปด้วย
โดยเฉพาะแม่ของเธอ

Ps.สู้ๆน่ะจ้ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์