เมษายน 24, 2018, 08:24:44 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
189253 กระทู้ ใน 45151 หัวข้อ โดย 11972 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: top50160123
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  หนูทำอะไรผิดคะ????
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หนูทำอะไรผิดคะ????  (อ่าน 38119 ครั้ง)
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:20:21 am »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ท้อได้แต่จงอย่าถอยนะครับ

สู้นะครับ

^ ^"
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
Dorapear
คนน่ารักมาเรียนภาษาอังกฤษกับครูสุดสวยแล้วค่า
Sr. Member

อด คือพ่อ ทนคือแม่ อดทนเพื่อพ่อแม่และครูสวย

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:53:48 pm »

สู้ต่อไปนะ

เราจะเป็นกำลังใจให้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บางครั้งหนูเคยถามตัวเองว่า หนูเกิดมาเพื่ออะไรสับสนมานาน บางครั้งหมดอาลัยตายอยากกับชีวิต
แต่ครูก็ทำให้หนูรู้ว่ามีคนที่รักหนูคือพ่อแม่   ท่านเป็นห่วงหนูเสมอค่ะ ทำให้หนูอยากมีชีวิตที่จะอยู่ต่อไป
care
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 10:05:11 am »

อย่าไปคิดมากน๊า

อดทนนะ

สู้ๆ

เปนกำลังใจให้เทอนะ ยิ้มเท่ห์
เดกคอร์สวงจรปิด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 01:14:25 pm »

สู้ๆๆค่ะ ยังมีเพื่อนๆเป็นกำลังใจให้นะคะ

เราก้อเคยเจอปัญหาแบบนี้

ถึงจะไม่รุนแรงเท่า

แต่ยังไงก้อขอให้ตั้งสติไว้นะคะ
coolmilk
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 07:24:38 pm »

เพิ่งได้ยินจากครูสมศรีในเทป มาเทป คงดีเลย์2วันซินะ แต่ก็มาเป็นกำลังใจครับ !

สู้ๆ

(สมัครมาเพื่อการฉะนี้ ^^ )
TnkzMay
ไม่ใช่คนที่โชคดี ที่เกิดมามีทุกสิ่ง แต่ฉันโชคดีจริงๆ ที่มีเธอ
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 10:07:22 pm »

เราได้ฟังเรื่องของเธอจากครูสมศรีนะ
ตอนฟังก็แอบน้ำตาไหล พลางคิดว่าเราโชคดีมาก

ชีวิตของคนเราเลือกเกิดไม่ได้หรอกนะ
แต่เมื่อเราเกิดมาแล้ว สิ่งหนึ่งก็ที่ต้องทำก็คือการทดแทนบุญคุณ
ถึงเราจะไม่เคยโดนแม่ตี แต่เราก็เข้าใจความรู้สึกของเธอนะ

ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะเป็นยังไง จะเกิดอะไรขึ้น
สู้ต่อไปนะคะ
ขอให้ความอดทน "ชนะ" หัวใจมารที่มันซ่อนอยู่ภายในตัวเรา
ขอให้ความคิดดีๆ ของเธอ "ชนะ" ความคิดเพียงชั่ววูบที่มันคอยรุมทำร้าย

และเราอยากให้เธอรู้ว่า
เราขอเป็นกำลังใจให้เธอนะ
เพื่อนๆ หลายคนที่เป็นห่วงเธอ
เพื่อนๆ หลายคนที่ต้องการให้เธอไม่คิดทำร้ายตัวเอง
เพื่อนๆ หลายคนรักเธอ
เพื่อนๆ หลายคนต้องการให้เธอมีรอยยิ้มที่สดใส
และเพื่อนๆ หลายคนก็อยากให้เธอมีความสุข

ยิ้มสู้กับเรื่องราวมากมายที่ผ่านเข้ามาในชีวิตนะคะ

ภูมิใจ "ครูสวยยยย" มาก!

ชีวิตคนเรามีเรื่องราวมากมายผ่านเข้ามาใน
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องร้ายหรือดี

แต่สิ่งหนึ่งที่จะทำให้เราต่อสู้กับสิ่งเหล่านั้นได้ก็คือ "ความดีและจิตที่บริสุทธิ์"
Max~!~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 10:10:54 pm »

สู้ๆนะจ๊ะ
จะคอยเป็นกำลังใจให้
ทำตามที่คุณครูบอก
พ่อเราติดเหล้างอมแงม
คุณครูบอกให้เขาไปหาท่าน
บอกว่า พ่อไม่อยากอยู่กับหนูนานๆหรอ
วันก่อน เราฝัน ว่า
คุณพ่อกับคุณแม่ ตาย อ่า
เราตกใจมากเลย
ในฝันเรารุ้สึกได้เลย ว่า
เราทำอะไรไม่ถูกถ้าเสียท่านไป
เราตื่นมา นั่งร้องไห้
ถ้าฝันเป็นจริงขึ้นมาจะทำยังไง
เราเข้าไปกอดคุณแม่
อยู่กับหนูนานๆนะ - -
BEnMIREOUXTSU
??
Newbie
*

The one in a million

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 02:59:11 pm »

เธออย่าไปเครียดเลยนะ เราก็เคยเจอ เพราะว่าแม่เราขี้หงุดหงิดน่ะ

แต่เธอต้องใจเย็นๆนะ อย่าทำร้ายตัวเองเด็ดขาดเลย

เราจะเป็นกำลังใจให้นะ

สู้ๆ จ้า

.::My destiny is born to be the one of kru-Somsri's student ยิงฟันยิ้ม::.
wingyb
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 04:52:16 pm »

อย่าทำร้ายตัวเองนะ ..

รักตัวเอง .. รักน้องให้มากๆ  ต้องเป็นที่พึ่งของน้อง ต้องปกป้องน้องนะ

แม่อาจจะอารมณ์เสีย อารมณ์ไม่ดี ..  เธอก็เลี่ยงๆที่จะเจอแม่ละกัน

เศรษฐกิจในปัจจุบันมันไม่ค่อยดี .. แม่อาจจะเครียด

อย่าไปนั่งคิดน้อยใจ .. อย่้าไปอาฆาต

ตอนนี้แม่อาจจะกำลังอ่อนแอ  เราต้องยืนด้วยขาของตัวเอง หัวใจของตัวเองให้ได้

สู้ๆ นะ .. ^^
Baimemo
Newbie
*

ควายมันไม่มีปัญญา-->ปัญหามันก็เลยไม่มี

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 04:59:33 pm »

ขอให้สู้ต่อไปอย่ายอมแพ้นะคะ

สู้ๆ

เป้นกำลังใจให้นะ ^------^
W A L L W A H
*ทุกวันฉันอารมณ์ดี...เพราะได้เรียนกับครู :))
Jr. Member
**

รัก คสศ..สส

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 07:48:13 pm »

Don't give up ... นะ
เปนกำลังใจให้
เราเข้าใจเธอมากนะ

^____________^//

มองงงง !!!!!!
ครูสาวครูสวยฉันจึงได้มองง ~
๕๕๕๕๕๕๕๕

รักครูที่ซู๊ดดด ดด ด !!!
Berin
Newbie
*

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 10:33:30 pm »

เป็นกำลังใจให้อีกคนน่ะจ๊ะ

สู้ๆๆ

เทอคือลูกผู้หญิงตัวจริงเลยแหล่ะ

APO
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:32:31 pm »

สู้สู้ อดทนต่อไปนะ

แม่ของเรา ผู้ให้กำเนิดเรา ยิ้ม
คุ้มครอง ละมั่ง ^^"
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 03:02:39 pm »

แม่คงเครียดกับหลายๆเรื่องน่ะ

ยังไงก็ ให้อภัยแม่นะ

แล้วก็สังเกตอารมณ์ท่าน แล้วก็ปรับตัวเอาจ้ะ

stam-p
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 12:10:40 pm »

อย่าไปทำประชดเลยนะ

ทำไปอ่ะ

ก้อมีแต่ตัวเองที่จะเจ็บเปล่าๆ

FiGhTinG!!!
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์