กรกฎาคม 22, 2018, 12:11:46 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
189937 กระทู้ ใน 45673 หัวข้อ โดย 12003 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: tnnyas
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ปัญหาของข้าพเจ้า
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของข้าพเจ้า  (อ่าน 20589 ครั้ง)
อ่อนอังกฤษ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 11:21:35 am »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จบประถมมาจากโรงเรียนที่ไม่เน้นภาษาอังกฤษ วิชานี้จึงเรียนไม่แข็งแรงนัก สามารถเรียนคอร์สครูสมศรีได้ไหมคะ เด็ก ม.2
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
อ้อยจ้า..
เอาวะ!! สู้กันให้ตายไปข้างนึง..
Hero Member

รักเธอ..ปิโตรที่ร๊ากกกกกกกกก

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:13:17 pm »

ได้ซิคะ

รับรอง ถ้าขยันเรียน ขยันท่องศัพท์

เก่งแน่นอนค่ะ <<ของเค้าดีจริง..คนสอนสวย 55+>>

(จากคนที่ไม่ค่อยเก่งเหมือนกัน)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"ไม่ลืมอ่ะ ไม่มีหรอก..เพียงแค่จะลืมเร็วหรือลืมช้าก็เท่านั้นเอง"
uni_b
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 09:14:05 am »

สู้่ต่อไปค่ะ

อะไรที่ยังไม่เกิดก็อย่าไปตีโพยตีพายไปก่อน

บ้างครั้งสิ่งที่เกิดขึ้นอาจไม่เปงอย่างเราคิดก็ได้นะ

อย่าคิดมาก

ทำตามสิ่งที่ต้องการนะดีสุดแล้ว

แต่ต้องเปงคนดีและไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครด้วยนะ
uni_b
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 09:16:54 am »

อย่าคิดมาก

อย่าไปตีโพยตีพายไปก่อน

บ้างครั้งสิ่งที่เราคิดอาจไม่ใช่สิ่งที่มันเป็น

เป็นในสิ่งที่เราอยากเป็น อุปสรรคมีไว้เพื่อพัฒนาคน ในเป็นคนมากขึ้นกว่าเดิม
EFFIE
AFS#48 Costa Rica ตอนนี้ปรับตัวกับภาษาได้แล้วคับ
Hero Member

รูปถ่ายกับคุณครูคับ ตอนนั้นยังผมยาวดูดีอยู่

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:22:12 pm »

หาตัวเองให้เจอตอนนี้ ดีกว่าที่มันจะสายไปนะคับ เป็นกำลังใจให้อีกคน

?ชาวบอร์ดคิดถึงผมบ้างมั๊ย?
tiger555
พี่เต้ยสวยอันดับ 2 รองจาก อ.สมศรี
Hero Member

เจอกันที่ตึกเเกรมมี่วันที่ 14 นะ

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:26:21 pm »

ยิ่งเราหาไม่เจอ มันก็จะสายเเล้วเเก้อะไรไม่ได้

Kru-Somsri, English Teacher who the most beautiful teacher in the world
EFFIE
AFS#48 Costa Rica ตอนนี้ปรับตัวกับภาษาได้แล้วคับ
Hero Member

รูปถ่ายกับคุณครูคับ ตอนนั้นยังผมยาวดูดีอยู่

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:33:05 pm »

เห็นด้วยน้าา

?ชาวบอร์ดคิดถึงผมบ้างมั๊ย?
Helix
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 09:37:18 pm »

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ

ส่วนเรื่องตาบอดสีนั้น ผมคิดว่าคงไม่เป็นอุปสรรค หากพี่มีความพยายาม และตั้งใจที่จะประกอบอาชีพนั้น เพราะมีหมอคนนึงที่เก่ง เป็นพ่อของเพื่อนผม ท่านก็ตาบอดสี

รักครูสมศรี Who is absolutely beautiful ที่ซู้ดดด...
nooaom12
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 08:00:33 pm »

ขอปรึกษาหน่อยคะ
ตอนนี้หนูซิ่วอ่าคะ รอแอดปีนี้ ตอนนี้ว่างคะ
จะสมัครเรียนกับครูสมศรีได้มั้ยคะ
ช่วยตอบทีนะคะ ถ้าได้จะได้รีบสมัครคะเดี๋ยวเต็มค่ะ
ศิรัญรัชต์ อินทะพัด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 03:25:16 pm »

;Dคุณครูสมศนีคะหนูอยากบอกว่าคุณครูภาคเสียงเด็กน่ารักมากๆๆๆๆๆเลยนะคะ
คนที่ห้องเขาก็พูดกันคะหนูก็เห็นด้วยนะคะน่ารักดีคะ
หนูเรียนรอบสานคอล์ PH school 1 คะ  หนูเรียนอยู่สาขาครูสมศรีขอนแก่นคะ
หนูว่ายิ่งเรียนก็ยิ่งสนุกคะ
ไปแล้วนะคะบายคะ   ยิ้ม
IkkiZ ผู้ไม่ยอมแพ้
ชีวิตต้องสู้ เพื่ออนาคตที่สดใส
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:18:49 am »

BE YOUR OWNครับ

รักในวัยเรียนเหมือนจุดเทียนกลางพายุโหมหระหน่ำ
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:23:13 am »

ยอดฮิตจริงๆครับ

เด็กแทบทุกคนย่อมเจอกับคำถามนี้

ฮ่าๆ

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
Dorapear
คนน่ารักมาเรียนภาษาอังกฤษกับครูสุดสวยแล้วค่า
Sr. Member

อด คือพ่อ ทนคือแม่ อดทนเพื่อพ่อแม่และครูสวย

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:54:50 pm »

ค่อยๆคิดว่า

ตัวเองชอบวิชาอะไร

ซึ่งมันจะมีผลต่อการเข้าคณะ

และอาชีพของเรานะคะ

บางครั้งหนูเคยถามตัวเองว่า หนูเกิดมาเพื่ออะไรสับสนมานาน บางครั้งหมดอาลัยตายอยากกับชีวิต
แต่ครูก็ทำให้หนูรู้ว่ามีคนที่รักหนูคือพ่อแม่   ท่านเป็นห่วงหนูเสมอค่ะ ทำให้หนูอยากมีชีวิตที่จะอยู่ต่อไป
FRANCAIS TriamUdom
Newbie
*

รักนะจ๊ะเตรียมอุดม!

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 01:44:29 am »

อยู่ที่ตัวเรายังไงสังคมก็ต้องยอมรับเราอยู่ดีล่ะครับ
-M๐NS๐๐N-
Love U 4ever
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 12:06:12 pm »

ไม่มีใครไม่มีปัญหาครับ

ปัญหาทุกอย่างมีทางออก

อย่ายอมแพ้ครับ

ถ้าเราเป็นคนดี เป็นอะไรก็ช่างมันเหอะครับ

There is only one happiness in life
       ...to love and be loved.

หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์