พฤศจิกายน 19, 2019, 09:01:40 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190906 กระทู้ ใน 46420 หัวข้อ โดย 12090 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Mew1
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ชมรมคนรักครูสมศรีเข้ามางิ
หน้า: 1 ... 66 67 68 69 70 [71] 72 73 74 75 76 77 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนรักครูสมศรีเข้ามางิ  (อ่าน 253627 ครั้ง)
นางฟ้า ปลากรอบ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1050 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 08:31:23 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รักครูสมศรีเช่นกันค่า

อ.หมูห่อสาหร่ายราดซอสต่างๆไม่ซ้ำวัน ^^
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gracelovely
love english love somsri
Newbie
*

forever

« ตอบ #1051 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 10:16:56 pm »

สวัสดีคะครูสมศรีหนูเพิ่งมาเรียนกับครูเป็นครั้งแรกรอบdvd สาขา งามวงศ์วานส์คะ  ครูสอนได้สนุกมากเลยคะ ทำให้หนูเข้าใจได้เยอะขึ้น และเหมือนให้หนูมีส่วนร่วม คือดูเพื่อนๆๆในห้องสดคะสนุกมากเลย ครูมีวิธีให้หนูจำได้ง่ายขึ้น แอนดรูว์ คือใครคะ เขาน่ารักดี กล้าแสดงออก หนูชอบ 555  ถ้ามีโอกาศหนูจะไปลองเรียนสดกับครูนะคะ หนูก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ อัคนด้วยคะ  และฝากชมแอนดรูว์กะพวกเฮียเม้งด้วยนะคะถ้าครูเจอ

ขอบคุณคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Milky Way
คู่แท้
Sr. Somsri'S Fanclub
Hero Member

+-+-มอ มอ-+-+

« ตอบ #1052 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:30:32 pm »

คิดถึงทุกคนนจัง

เธออยู่ที่ใดยังรักกันไหม ฉันไม่รู้ แต่ที่รู้คือฉันนั้นยังไม่เปลี่ยนใจ
ยังอยู่ตรงนี้ถึงแม้จะเหงาและเดียวดาย
1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1053 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 02:27:49 pm »

ครูค่ะ

หนูเรียนที่สาขาขอนแก่นนะค่ะ

หนูรู้สึกว่าพี่ที่ชื่อ ขวัญ

เขาให้บริการไม่ค่อยดีค่ะ

พี่เขาไม่ยิ้มแย้ม พอเวลาเข้าไปขอความช่วยเหลือ

พี่เขาก้อชักสีหน้าใส่ แต่หนูก้อไม่ทราบว่าหนูกะเพือ่นๆคิดกัลไปเองรึป่าว

แต่เวลาหนุเข้าไปติดต่อทุกครั้ง

ก็จะเจอเหมือนกัลทุกครั้งค่ะครู

หนูอยากแจ้งให้ครูทราบมากๆค่ะ
Ryuza!>>KSS Fc
Newbie
*

« ตอบ #1054 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:20:42 pm »

สวัสดีคับบ! ครูสมศรี

ผมเรียนรอบ DVD หาดใหญ่คับป๋มม

ผมอยากให้ครูสมศรีมาเยี่ยมที่สาขาหาดใหญ่อ่าคับบ

ต้องมาให้ได้นะค๊าบบ ^^ รักครูมากมาย >> KSS Fc
poriiza
Newbie
*

« ตอบ #1055 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 11:13:18 pm »

เพิ่งเรียนคอร์สแรกอ่ะค่ะ
ตอนแรกแม่บอกว่าจะให้เรียนภาษาอังกฤษ
ก้คิดว่า "น่าเบื่อหรือไม่ก้นั่งหลับแน่ๆๆเลย"

พอได้มาเรียนก้รุสึกว่า
ครูสอนดีมาก
ไม่มีความรุสึกง่วงอยุในตอนนั้นเลยค่ะ

พอเรียนวันแรกเสร็จ
หนูก้ไปบอกแม่ว่า
แม่เดี๋ยวเรียนคอร์สหน้ากับครูสมศรีอีกนะค่ะ
เพราะว่าครูสอนดีมากค่ะ

หนูร๊ากครูสมศรีค่ะ
ร๊ากกกกกกกกกที่ครูเป็นแบบนี้ค่ะ

รักครูสมศรีที่สุดค่ะ
ข้าวหอม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1056 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 03:48:43 pm »

ม่ายคิดเรยว่าบนโลกนิ
จามี
คุนครูที่
สวยขนาดนิ๊
กิ๊วๆ ผิดศีลข้อ4อิกแร้ววววววว ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
_save_
Newbie
*

« ตอบ #1057 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:14:42 pm »

ความจริงหนูเป็นคนไม่ชอบภาษาอังกฤษค่ะ  หนูมีพื้นฐานไม่ค่อยดีค่ะ
แล้วพอขึ้นม.ต้นก้อเจออาจารย์ไม่ค่อยดี แต่หนูก้อไม่โทษอาจารย์ค่ะ
แต่พอได้มาเรียนกับครูสมศรี หนูดีใจมากค่ะ หนูรักครูมากนะค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างนะค่ะ
ครูสวยจริงๆนะค่ะ ถึงจะอ้วนไปหน่อย
ไม่เป็นไรค่ะ  หนูชอบหมูค่ะ  555
หนูครูมศรีมากกกกกกกกกกกกกกค่ะ
sania
รักครูนะคะ จุ๊บ จุ๊บ ^__^
Jr. Member
**

« ตอบ #1058 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 03:54:21 pm »

ไม่ได้เข้ามาบอร์ดซะนานเลย

แวะมาบอกว่า

รักและคิดถึงคุณครูเสมอนะคะ จุ๊บๆแก้มซ้ายขวา

ปล.คุณครูรักษาสุขภาพด้วยนะคะ เป็นห่วงค่ะ
RaBBiT
Sr. Member

หม่ามี้สมศรีน่ารักที่สุด

« ตอบ #1059 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:57:38 pm »

รักครูสมศรีที่สุดเลย

ทำไมครูถึงน่ารักทั้งหน้าตาและจิตใจได้ขนาดนี้

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก

รักอ้วน (แต่นอกจอทีวี ผอมมม ~)

ต้องเรียนเก่งเท่านั้น จึงจะมีอนาคตที่ประสบความสำเร็จ
พิม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1060 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 07:19:16 pm »

ครูสวยขา
ครูคงจำเด็กเลยคนนี้ได้นะคะ

ส่วนตัวหนูแล้วหนูชอบวิชาภาษาอังกฤษมากๆ แต่อาจจะบกพร่องในบางเรื่องของภาษาอังกฤษ หนูก็จะทบทวนเสมอ ๆ
หนูเพิ่งเคยมาเรียนเอง พอมาเรียนแล้วรู้สึกว่าครูใจดี เป็นกันเองมากๆเลยค่ะ
สวยด้วยแหละ อิอิ

ขอสัญญากับครูสวยว่า  จะไม่ยอมไปเป็นไอ้ขี้แพ้

จะขยันเพื่อพ่อแม่ให้ได้ค่ะ

สุดท้ายนี้ขอให้ครูสุขภาพแข็งแรงนะคะ  มีความสุขตลอดไปด้วยนะคะ

รักครูสวยนะคะ

พิม(เด็กเลย)
AnAnJayJunsu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1061 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:45:22 pm »

ครูขา วันสอบเตรียมฯเป็นวันที่หนูรักครูที่สุดในโลกเลยค่า

ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครูสอนมาหนูมามันประสิทธิ์ประสาทหนูเป็นอย่างดี่เยี่ยม

ตอนหนูอ่านหนังสือก่อนสอบ หนูเหนื่อย และรู้สึกเบื่อมาก

แต่พอเห็นหน้าครูสมศรีและคำพูดที่ว่าอย่าเป็น"ไอ้ขี้แพ้"  มันทำให้หนูอ่านต่อทันที

ก่อนสอบหนูทำทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครูแนะนำ

ไม่ว่าผลจะเป็นยังไง แต่หนูขอขอบคุณ คุณครูจริงๆค่ะ ที่ได้ให้ความรู้หนูมากขึ้น

อีกทั้งยังเพิ่มพูนคุณธรรมให้กับหนู  ขอบคุณจริงๆค่ะ
อภิพัฒน์ อัตภูมิ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1062 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:56:03 pm »

ผมขอขอบพระคุณครูสมศรี มากๆๆ ครับ ผมเริ่มเรียนกับครูสมศรี ตอนอยู่ ม.4 เทอม 1 สาขา พญาไทย และ เรียนครั้งต่อมาที่ สาขา พิษณุโลก ผมเริ่มเรียน ผมรู้สึกว่า นี้แหละ โรงเรียนสอนภาษาอังกริดของผม จะทำให้ผมเก่ง อังกริดได้ ผมก็เริ่มเรียนไป ทุกครั้งที่เข้าเรียน ครูสมศรี จะสอน ลูกๆๆ ทุกคนว่า การเรียนเราต้องสู้ สู้เพื่อคนที่เรารัก เราต้องอย่ายอมเป็น "ไอ้ขี้แพ้" ผมจำคำนี้ได้ และผมก็นึกถึงคุณแม่ขึ้นมา " ผมต้องทำให้ได้ ทำให้คุณพ่อคุณแม่ดีใจ." ผมก็เริ่มอ่านหนังสือมาเรื่อยๆๆ คุณแม่จะเป็นคนคอยอ่านหนังสือเป็นเพื่อนตลอด เวลาผม งีบหลับไป คุณแม่ก็จะคอยปลุก แล้วบอกว่า ต้องสู้ซิลูก อดทนอีกแค่ไม่นาน ความสำเร็จก็จะมาถึง  จนถึงวันที่สอบ เข้ามหาลัย ผมก็เครียด เครียดมากๆๆ กลัว กลัวสอบเข้าไม่ติด กลัวจะทำให้พ่อแม่ผิดหวัง กลัวว่า เงินที่ผมขอคุณพ่อคุณแม่มาเรียน จะเสียปล่าว กลัวไม่คุ้มค้ากับเงินที่พ่อแม่หามาให้เราเรียนหนังสือ ผมกลัว แต่ผมก็ทำไปอย่างตั้งใจ จนถึงวันที่ประกาศผล โควต้า ภาคเหนือ มหาวิทยาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก  มีชื่อผมติด คณะ ทันตแพทยศาสตร์  เมื่อคุณพ่อ คุณแม่รู้ว่า ผมติด คุณพ่อคุณแม่ก็ร้องไห้ ผมก็ร้องไห้กันทั้งบ้านเลย ผมดีใจมาก ผมกราบเท้าแม่ กอดแม่ หอมแม่ บอกแม่ว่า ขอบคุณครับ สำหรับความรัก ความเอาใจใส่ คอยดุด่า คอยปลุกผม ตี่สอง ตี่สาม แม่กะยังไม่หลับ ขอบคุณครับ ผมกับแม่ก็ร้องไห้ แม่ผมก็ได้พูดขึ้นมาว่า "ลูกนี้ไม่ใช่ที่สุดของชีวิต การติดคณะดีๆๆ ไม่ใช่ที่สุดของชีวิด ที่สุดของชีวิตคือ การที่ลูกเรียนในมหาวิทยาลัย แล้วลูกเรียนจบ มีงานทำ มีเงินเดือนใช้ นี้แหละคือที่สุดของชีวิต "  ผมก็ตอบแม่ว่า ครับแม่   แต่อีกมีอีกคนหนึ่ง ที่ผมต้องขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งคือ ครูสมศรี ที่คอยสอน คุณธรรม คอยให้กำลังใจ คอยให้ความรู้  ผมขอขอบพระคุณ คุณครูมากครับ  
                                                                                                            รักและเคารพเป็นอย่างยิ่ง
                                                                                                             นายอภิพัฒน์   อัตภูมิ  

gam_sarisa
Newbie
*

« ตอบ #1063 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 06:35:12 pm »

รักครูสมศรีมากๆๆคะ

เข้าด้วยคน

รักครูสมศรีที่สุดดดดดดดด

แกรมม่า ฮาเว่อออร์ๆๆๆๆ

^^  ^&^   >^U^<  ^O^   oO-Oo
oilyo
Newbie
*

« ตอบ #1064 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:59:27 pm »

ครูคะ อยากกินเนื้อแองจี้ค่ะ ขอส่วนอกค่ะ จุมพิต ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 66 67 68 69 70 [71] 72 73 74 75 76 77 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์