มกราคม 24, 2018, 04:14:55 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
188570 กระทู้ ใน 44616 หัวข้อ โดย 11937 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Phattrasris
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ครูสมศรีขา หนูเครียดอ่ะค่ะ..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูสมศรีขา หนูเครียดอ่ะค่ะ..  (อ่าน 35159 ครั้ง)
ใครกัน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 06:37:27 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

"คะแนนเป็นเรื่องของสวรรค์
แต่ค.ขยันอย่างสม่ำเสมอเป็นเรื่องของเรา"

ชอบจังคำนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Akiko
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 05:08:11 pm »

หนูเองก้ตกอังกฤษ

เรียนไม่ดีเลย

แย่มากๆ

แล้วพอรู้ว่าเพื่อนๆของหนู

ชวนไปเรียนกับอาจารย์

หนูยังคิดว่า

ต้องทำให้ได้

หนูจะพยายามกลางภาคให้ดีที่สุด

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Map
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 09:53:12 pm »

หนูไม่ใช่"ไอ้ขี้แพ็"แน่นอน

เรป ที่ 5เขียน ผิดนะครับ คุณครู สมศรี
tfc_bow
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 05:41:26 pm »

เกรด 3 ก่าก้อเก่งแล้ว
เราได้ 3.ต๋อยเองงง
fene_sun
Jr. Member
**

~[--Just open your heart--]~

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:29:58 am »

สู้ๆต่อไปนะคะ แบบที่ครูเคยบอก อดคือพ่อ ทนคือแม่ เมื่อนำทั้งสองอย่างมารวมกัน จะกลายเป็นความสำเร็จของลูก

หนูเชื่อว่าวันนี้พี่อดทนมากแล้วล่ะค่ะ แต่พี่ต้องสู้ๆต่อไปนะคะ เพื่อคณะที่พี่ใฝ่ฝัน เกรดไม่ใช่ทุกๆอย่าง อย่าเพิ่งท้อนะคะ

จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^

...อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ...
xDaRKPoNDx
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:56:49 pm »

เครียด

-*-
xDaRKPoNDx
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:57:32 pm »

- -
EFFIE
AFS#48 Costa Rica ตอนนี้ปรับตัวกับภาษาได้แล้วคับ
Hero Member

รูปถ่ายกับคุณครูคับ ตอนนั้นยังผมยาวดูดีอยู่

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:20:38 pm »

พยายามนะ อย่ายอมแพ้นะ   ยิงฟันยิ้ม

?ชาวบอร์ดคิดถึงผมบ้างมั๊ย?
pasaphon
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 11:28:54 pm »

ผม อยู่โรงเรียนเซนต์คาเบรียล นะคับ อยู่ห้องพสพ. มันคือห้องที่เรียน ม.4-5-6 ภายในเวลาแค่ 2 ปีน่ะ....ผมรู้สึกว่าเวลามันสั้นไปครับ
แล้วผมจะชนะคนที่ขยันพอกับผมแต่ 3 ปีเหรอเปล่าฃ
ผมทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้แล้ว อ่าน..... อ่าน.......อ่าน.....
แล้วพวกมหิดล พวกเตรียมที่เก่งกว่าผม มีเวลามากกว่าผมมันไม่แย่ง แพทย์ไปหมดเหรอ   แล้วผมจะเอาอะไรไปสู้เขาน่ะ
looknut
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 09:42:38 pm »

ไม่เป็นไรค่ะพี่สู้ๆนะค่ะ
เป็นกำลังใจอีกคนและกาน

...........หากเราไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม.........สิ่งนั้นต้องเป็นของเราได้แน่..........
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:32:26 am »

ความเพียรครับความเพียร

จงอย่าท้อ

แต่ถ้าท้อก็จงอย่าถอยนะครับ

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
looknut
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 01:22:37 pm »

แง่ๆ.............ปีนี้เกรดตก
ทำไมครูไม่มาขอนแก่นเร็วกว่านี้

ตกวิชาอะไรไม่ตก  เจออังกฤษเข้าไป

แต่ในห้องถ้าไม่เซียนจริงก็ไม่ได้อะครับ

...........หากเราไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม.........สิ่งนั้นต้องเป็นของเราได้แน่..........
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:56:35 am »

อ่าครับ

สู้ต่อไป

ความเพียรเท่านั้นครับๆ

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
Dorapear
คนน่ารักมาเรียนภาษาอังกฤษกับครูสุดสวยแล้วค่า
Sr. Member

อด คือพ่อ ทนคือแม่ อดทนเพื่อพ่อแม่และครูสวย

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 12:16:51 pm »

หนูเองก็เกรดตกมาเรื่อยๆนะคะ

แม้ว่าบางครั้งหนูจะขยันอ่าน  มากกว่า

เพื่อนที่ได้เกรดเยอะมากกว่าหนูซะอีก

ชอบมากๆเลยนะคะคำ

สู้ต่อไปนะคะ

บางครั้งหนูเคยถามตัวเองว่า หนูเกิดมาเพื่ออะไรสับสนมานาน บางครั้งหมดอาลัยตายอยากกับชีวิต
แต่ครูก็ทำให้หนูรู้ว่ามีคนที่รักหนูคือพ่อแม่   ท่านเป็นห่วงหนูเสมอค่ะ ทำให้หนูอยากมีชีวิตที่จะอยู่ต่อไป
dOmE_350Z
planไว้ว่า จะเอานิติ จุฬาอ่ะ
Newbie
*

The luxury sport car is nissan 350z

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 01:24:11 pm »

ผมก็ไม่เคยได้4   3.5  ยังไม่ถึงเลย   หัวผมก็ใช่ว่าจะดี   ผมบวกเลขในใจยังไม่ค่อยคล่องเลย  แต่ผมไม่สนใจหรอก   เพื่อนๆที่พูดว่าแย่มากอ่ะ    ไปสนใจมันทำไม   ก็แค่ลมปากอ่ะ   ไม่มีอะไรหรอก   อ่านหนังสืออย่างเดียวแหละ   เกรดผมก็ไม่สนใจหรอก   เอาให้มันดีกว่าเดิมก็พอ   เคยเห็นไหม   คนเกรด2.5  เอ็นติดหมออ่ะ  มีเยอะแยะไป  ไม่เหนเป็ไรเลย   ทำให้ดีที่สุดแหละ  มัวแต่ไปหดหู่ใจเรื่องเกรด  อย่างงั้น เกรดจะแย่กว่าเดิม   มันจะอะไรกระหนักกระหนา!

ครูสมศรี  ครูที่ให้กำงใจเด็ก  ไม่ดุไม่ด่า  แต่เน้นคำว่า  ก่าวต่อไป
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์