เมษายน 17, 2014, 02:02:40 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
186817 กระทู้ ใน 43062 หัวข้อ โดย 11546 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: 186317
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ขอละครภาษาอังกฤษ(เนื้อเรื่อง+สรุปเรื่อง)เป็นภาษาอังอังกฤษทั้งหมด
หน้า: [1] ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอละครภาษาอังกฤษ(เนื้อเรื่อง+สรุปเรื่อง)เป็นภาษาอังอังกฤษทั้งหมด  (อ่าน 11429 ครั้ง)
แจม
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:29:38 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอละครภาษาอังกฤษ(เนื้อเรื่อง+สรุปเรื่อง)เป็นภาษาอังอังกฤษทั้งหมด

ช่วยหน่อยนะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คุณครูสมศรีสุดสวยจร้า!!
น่าร๊ากกกกก
Administrator
Hero Member

เดาซิ...คุณครูอุ้มน้องหมากี่ตัว อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:12:11 pm »

บทละครหนูจะต้องแต่งเองนะลูก

เพราะหนูจะจำบทได้

แล้วอันนี้เป็นการบ้านของนักเรียน หนูต้องลองหัดทำเองนะคะ

ลองฝึกแต่งบทสนทนาง่ายๆ ผิดถูกอย่างไร ก็ค่อยมาดูกันอีกทีดีกว่านะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
แจม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:11:10 pm »

ค่า  ครู ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
แจม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:17:56 pm »

ครูขา  งั้นหนูขอ เว็บที่มีละครภาษาอังกฤษทั้งหมด ได้ไหมคะ

คือครูของหนูท่านให้หาละคร แล้วอ่าน สรุปเรื่อง  แล้วก็ เอาใส่พาวเวอรพ้อยส่งครูน่ะค่ะ   ครูไม่ได้ให้แต่งละครเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
พี่ ๆ
GB
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:32:42 pm »

http://www.storiestogrowby.com/scripts/white_tiger_script.html
ลองดูนะคะว่าอันนี้ใช้ได้มั้ย

ใกล้ final แล้ว  อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
แจม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 07:38:42 pm »

เป็น เนื้อเรื่อง มีไหมคะ  แบบไม่เอาบทพูด   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
นารุ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:02:37 pm »

เรื่องมากจังนะเธอ!!!
หน้า: [1] ขึ้นบน ตอบ พิมพ์