มาให้กำลังใจคนอ้วนกัน

<< < (3/15) > >>

H i t a c h i 4520:
นั่นสิเนาะ?...

น้องคนอ้วน ผู้น่ารัก...

น้องคนอ้วน ทำไมถึงน้อยใจตัวเองได้ง่ายๆ แบบนี้ ล่ะ...

รู้ไหม... ว่าการที่เป็น คนอ้วนเนี่ย... มันก็มีอะไร ดีๆ อยู่มาก เลยนะ

เอาง่ายๆ จากที่พี่เคยสังเกตมา...

เวลาที่น้องเดินทาง ทางเรือ นะ... (ไม่ได้แช่งนะน้องนะ...)ถ้าหาก เกิดเหตุการณ์ เรืออัปปาง หรือเกิดอุบัติเหตุทางน้ำอะไร นี่ล่ะ...

พี่บอกได้เลยนะ ... ว่าคนอ้วน มี่เปอร์เซ็นต์รอด...กว่าคนผอม มาก...

แม้ว่า คนอ้วน คนนั้น จะว่ายน้ำไม่เป็น...

เพราะ ชั้นไขมันใต้ผิวหนังของน้อง สามารถเป็นเครื่องช่วยพยุงให้ลอยเหนือน้ำได้อย่างดี ที่ทำให้ น้องมีชีวิตรอดได้...

น้องครับ...

ความอ้วน... ถ้าเป็นผู้หญิงเนี่ย... พี่รู้เลยว่า น้องคงไม่อยากได้มาประดับร่างกายน้องไว้อย่างแน่นอน...

แต่ทำไงได้ล่ะน้อง ชีวิต เลือกลิขิตไม่ได้...

ใครจะรู้... อนาคต น้องอาจจะเป็นคนอ้วน ที่สวยที่สุด บนเวทีประกวดนางงามก็ได้

ถ้าหากว่าน้อง รู้จักการเลือกที่จะกิน...

เลือกที่จะ ลดความอ้วนด้วยวิธีที่ปลอดภัย

แล้ว คำพูด ของ อีนังกะเทยปากสวะ นั่นน่ะ...

น้องก็ทำเป็นหูทวนลมไปซะ...

ลองคิดอีกแบบ นะ...

มันพูดอะไรออกมา... เราทำเป็นไม่ได้ยิน ... ไม่ได้รับฟัง ... คำพูดที่มัน สำรอกออกมา น่ะ... มันก็ กลับเข้าหูตัวมันเอง นั่นแหล่ะ...

ไม่แน่... ไอ้ที่ๆ มันด่าๆว่าๆ เราว่า อ้วนๆๆๆๆ เอาไว้ ในอนาคต ตัวมันเองอาจจะกลายเป็น อีอ้วน ที่ มีอาการหนักกว่าน้องก็เป็นได้ นะ...

ตอนนี้ ที่น้องอ้วนเนี่ย...

พี่อยากรู้ ว่าน้อง ยังคงกินอิ่ม... นอนหลับ ร่าเริงแจ่มใส อยู่หรือไม่?

ถ้ายังคงเป็นเช่นนั้น... พี่ว่า น้องภูมิใจ ในสารพันธุกรรม ที่ พ่อแม่น้องให้มา เสียเถอะครับ

ไม่ต้องไปลด ไปอดอาหารให้มันเสียเวลา เสียทั้งสุขภาพกายและสุขภาพจิตด้วย

พี่เป็นกำลังใจให้น้อง นะ...

อยากบอกน้องว่า... ไม่ผิดหรอกครับที่น้องอ้วน...

ดีซะอีก ดูเป็นคนมีสุขภาพดี... ดีกว่าคนผอม แล้วขี้โรคแบบพี่ นะน้อง... เหอะๆ พี่ยังอยากอ้วน เลย...อิอิ

จ๊ะเอ๋:
อ้างถึง

มันพูดอะไรออกมา... เราทำเป็นไม่ได้ยิน ... ไม่ได้รับฟัง ... คำพูดที่มัน สำรอกออกมา น่ะ... มันก็ กลับเข้าหูตัวมันเอง นั่นแหล่ะ...

ไม่แน่... ไอ้ที่ๆ มันด่าๆว่าๆ เราว่า อ้วนๆๆๆๆ เอาไว้ ในอนาคต ตัวมันเองอาจจะกลายเป็น อีอ้วน ที่ มีอาการหนักกว่าน้องก็เป็นได้ นะ..

ตกลงจาหั้ยกำลังใจหรือจาซ้ำเติมเนี่ย  งง ???

คุณผู้หญิงแห่งแสงสูรย์:
เฮ้อๆ

อย่าไปแคร์กับคำพูดนั้นเลย

การที่เราเกิดมาอ้วน

แล้วลดไมได้แบบเค้า TT

ไม่ได้หมายความว่าจะเราไม่มีดีในตัว

เรามีดีซธอย่าง

เรามีการศึกษา

เรามีหัวคิดที่จะไต่ตรองก่อนพูด

ไม่เหมือนคนที่ว่าหนูเลย

คุณผู้หญิงก็อ้วนอย่างมากๆ

ตอนเด็กๆก็น้อยใจเหมือนกานอ่ะละ

มีแต่คนเรียก ไอ้อ้วน

แต่พอโตมา

เรารุ้ว่า ความอ้วนัน้นไม่ใช่อุปสรรคของเราเลย

อ.ที่ รร ยังชมเค้าเลยว่า

"แชมป์ เทออ้วนไม่เหมือนคนอื่นเลยนะ ชั้นเห็นคนอื่นเดินอุ้ยอ้ายๆ แต่เทอนี่ พริ้วจิงๆคล่องมั่กๆ"

แล้วอีกอย่างนะ

ลองคิดในแง่ดี

ถ้าสักวันโลกเกิดวิปโยคสักอย่าง

ในขฯธที่คนอื่นอดตาย

แต่เรานั้นกลับเอาไขมันที่สะสมมาใช้เป็นพลังงาน

เห็นม่ะๆ

แล้วอีกอย่างนะ

ลองดูอย่างพระพุทธเจ้านะ

พระพุทธองค์ทรงทดลองบำเพ็ญทุกรกิริยา

ทั้งอดข้าว อดอาหาร อดน้ำ ฯลฯ

แต่ท่านก็ไม่อาจจะสามารถหลุดพ้นได้

แต่วันนึงท่านลองทานอาหารปกติ

จนอุดมสมบูรณ์

ท่ากน็เกิดตรัสรู้ในคืนนั้น

เห็นไหมว่า แม้คนเราจะผอม แม้หนูจะอดอาหารเพียงใด

ที่ถ้าสมองหนูไม่แล่น ไม่มีแรงเนื่องจากการอดอาหาร

ชีวิตก็จะไม่แล่นตามน๊าๆ

^___________________________________^

รักเด็กอวบอึ๋มบ๊ะทุกๆคน จ้า เปงกำลังใจให้ๆ

จาก คุณผู้หญิงอันเชพบ๊ะ ^^55+

สารวัตรนักเรียน:
ขอให้กำลังใจคนอ้ววนด้วยค่ะ  555 คนอ้วนจงเจริญ
เอ๋ .. เด๋วคนผอมน้อยใจ  คนผอมด้วยน๊า.......... ;D

N' OPEL:
เปนคนอ้วนมีดีเยอะแยะจาตาย
เช่น
มีอุปกรกันกระแทก แบบรถชนก้อเด้งกลับได้ ไม่ตาย
มีห่วงยางส่วนตัว ไม่ต้องกลัวน้ำท่วมโลก
หากวิ่งไม่ทันคนอื่นก้อกลิ้งเอาได้ เร็วก่า
เวลาคนเยอะๆก้อสามารถแหวกทางได้ง่าย เดินสะดวก
บลา บลา บลา
อีกมากมาย

เหนมะ
ใครว่าอ้วนแล้วไม่ดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ