กรกฎาคม 17, 2020, 12:39:04 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190946 กระทู้ ใน 46430 หัวข้อ โดย 12148 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Anieto
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  "คุณครูคะ หนูไม่ติดเตรียม"
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "คุณครูคะ หนูไม่ติดเตรียม"  (อ่าน 77805 ครั้ง)
MiniezdUll *
KRU SOMSRI :)
Newbie
*

PARAMORE

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 05:51:26 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

"อย่าให้สองสามเมื่อวานนี้ ทำลายหมื่นพรุ่งนี้ที่รอเรา"

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ ยิ้ม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
BEnMIREOUXTSU
??
Newbie
*

The one in a million

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 03:04:05 pm »

นึกซะว่าเราได้เห็นข้อสอบของเขาก็แล้วกัน

เส้นทางยังมีอีกมากก

เราก็ไม่หวังอะไรกับเตรียมมากเหมือนกันล่ะ

สู้ต่อไปนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

.::My destiny is born to be the one of kru-Somsri's student ยิงฟันยิ้ม::.
MoshiMaRo
Newbie
*

รักครูสวยที่สุดในโลกกกก

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 03:07:59 pm »

555+ ผมก็ไม่ติดครับ -*- ขนาดซิ่วก็ไม่ติด

แต่เด๋วปีหน้าจะไปสอบใหม่ ปีนี้จะท่องศัพท์ ท่องๆๆๆๆๆ ท่องให้เก็บไปฝันเลย
(มีใครซิ่วปี2มั้ยครับ ขอเอ็มหน่อย แหะๆๆ)

เรียนกับครูสมศรีแล้วมีกำลังใจเยอะขึ้นเลย ประโยคที่ว่า "หนึ่งความสำเร็จของหนู คือสองความภูมิใจของพ่อแม่"

ขอบคุณครูสมศรีมากๆครับ สู้ตายรอบสุดท้ายสำหรับเตรียมอุดม ^^v

ผมจะไม่เป็น "ไอ้ขี้แพ้" อีกต่อไปแล้วครับ สู้ตาย ^^v
PinGPinGZ
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 11:18:10 pm »

ไม่เปนรัยนะค่ะน้อง พี่ก้เคยไปสอบเข้าม.4 แต่พี่ไปสอบที่สรุศักดิ์ฯ
แต่พี่สอบไม่ติดพี่เสียใจมาก

พี่ร้องไห้ไปหลายวันเลยค่ะ
แต่พี่ก้ตั้งสติ และพี่ก็เริ่มต้นใหม่
หนูต้องตั้งใจมากๆนะค่ะ

หนูจะได้ติดแพทย์นะพี่เชื่อว่าหนูต้องติด ^^

ที่พี่ไม่สอบเตรียมเพราะ พี่รู้ว่าพี่ไม่ติดแน่ๆ
คนที่เสยีใจมีอีกเยอะนะค่ะ สู้สู้
Chutikarn_Milky
น้องมิ้ว พิดโลก รักครูสวยที่สุด
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 06:51:46 pm »

ไม่เป็นไรนะคะ พี่เรนเรน

เอาใจช่วยสู้ต่อไป

ตอนเอนท์จะดีกว่านี้นะคะ

อย่าร้องไห้ให้กับเรื่องเล็กๆ บนโลกใบนี้ไม่มีที่สำหรับคนอ่อนแอ

สู้ต่อไปนะคะ

ป.ล.เป็นกำลังใจให้หนูด้วยนะคะ ปีนี้หนูจะสอบเตรียมแล้ว

Endless Love For Kru-Somsri R 4ever.
อย่าร้องไห้ให้กับเรื่องเล็กๆ โลกใบนี้ไม่มีที่สำหรับคนอ่อนแอ จงสู้กับมันด้วยรอยยิ้ม
zinezee
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 09:34:44 pm »

เรียนที่ไหนก็เหมือนกันน่ะค่ะ

พี่มีประสบการณ์เหมือนกันน่ะ

จะเล่าให้น้องฟัง

พี่ไม่ได้มาสอบเตรียมอะไรหรอก

แต่ว่า พี่เป็นคนหนึ่ง ที่ตอน ม.3 เรียนนอกเมือง (ชนบท)

แล้ว ม.4  ก็มีความประสงค์จะเรียน โรงเรียนระดับ จังหวัด

ซึ่งคนสอบเข้าเยอะมาก

แต่โชคดีตรงที่ว่า  โรงเรียนระดับจังหวัดน่ะ ยืนโควต้ามาที่ โรงเรียน ที่พี่เรียนอยู่

พี่ก็เลยได้ไป

ซึ่งเพื่อน ๆ พี่คนนึ่ง ที่ชื่อ เกด   เป้นเพื่อนสนิท ม.4 เขาก็ยังคงเรียนทิโรงเรียน นี้เช่นเดิมม  ที่ผิดกับพี่ พอ ม.4 เขาได้เข้าไปอยู่โรงเรียนระดับจังหวัด

แต่สุดท้าย สิ่งหนึ่งที่ ทำให้พี่รู้ว่า เรียนที่ไหนก็เหมือนกันคือ

ตอนเอ้น พี่ไม่ค่อยจะตั้งใจสักเท่าไหร่  เกรดก็ไม่ดี

พอสรุป  ประกาศผล พี่ก็ติดน่ะ แต่ไม่ได้ดังที่หวัง

แต่เพื่อนพี่ที่ชื่อ เกดนิ๊สิ

สอบติดได้ แพทย์ สาขา กายภาพบำบัด   มันอาจไม่สูงเท่าหมอ

แต่ในความคิดของพี่

โรงเรียน ในชนบท  มีเด็กคนหนึ่งสอบติด   หมอกาย

มันก็สุด ๆ แล้ว

มันทำให้พี่รุ้ว่า ความขยัน อดทน ตั้งใจเรียน ของเพื่อนพี่คนนี้ต่างหากที่ทำให้เขาประสบความสำเร็จมากกว่าพี่ ที่ไปอยู่โรงเรียนประจำจังหวัด แต่ไม่ ขยัน ไม่อดทน

น้องก็เหมือนกันน่ะค่ะ ไม่ว่าเราจะอยู่ไหน

ขยัน และ อดทน

เราก็จะประสบความสำเร็จค่ะ

เวลาเอ้นเขาไม่ได้ดูที่โรงเรียน  แต่มันอยุ๋ที่ วิชาในหัวของน้อง ว่ามันมีสักแค่ไหน

คุณครูสมศรี  ขวัญใจเด็กไทย
K0K
Full Member

RAk KRu**

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 10:51:46 am »

สู้ๆ**

((XOXOX))
นะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:30:59 pm »

นี่ๆ เก็บแรงไว้เรียนตอน ม.ปลายเหอะ
อารัยว้า ม.ต้น เรียนไรมาก เด๋วก็บ้าร๊อก
คิดหรอว่าเดกเตรียมเก่งกันทุกคน บางคนก็เส้นเข้ามา บางคนก็นักกีฬา บางคนก็นักดนตรี
คิดไรมาก บางอย่างมันก็ไม่เปนอย่างที่เราคิด

ศึกที่ใหญ่จิงๆ คือเข้ามหาลัยฯ ตั้งใจเรียนซะตอนนี้เลยย
ทำเกรดให้ดีๆ ลงไปลุย admission จะได้คะแนนเยอะๆ
[T]eri[Y]aki[B]oy
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:22:59 pm »

ไม่ เป็น รัย ครับ ๆๆ ๆ  ๆ

สู้ ต่อ ไป  ๆๆ  ๆ ๆ ๆๆ

;p
Kwang-TunG
Newbie
*

งานเเผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์มหาราช จ.ลพบุรี

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 04:35:01 pm »

จริงของทุกคน

"หมื่นทางตัน  ยังมีทางหนึ่งในออกเสมอ"
SnowDayz
Newbie
*

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 04:58:26 pm »

คุณครูขา หนูเป็นเด็กม.3 กำลังจะขึ้นม.4
แล้วหนูไปสอบเข้าโรงเรียนเตรียม หนูหวังมากๆเลยคะ หนูขยัน อ่านหนังสือทุกๆวัน ทำโจทย์ย้อนหลายปี ทั้งปีม.3เลย
แต่หนูก็สอบไม่ติด เพื่อนหนูทั้งกลุ่มติดหมดทุกคนเหลือหนูเพียงคนเดียวที่ไม่ติด
หนูร้องไห้หลายวันเลยคะ ทั้งๆที่พ่อก็รู้ว่าการเงินที่บ้านก็ไม่ค่อยดี คุณพ่อบอกว่าจะให้เส้นหรือป่าว
แต่ต้องเสียเงินสองแสน ที่คุณพ่อถามเพราะว่า เห็นหนูเสียใจมากๆเลยคะ

หนูรู้ว่าโรงเรียนเตรียมไม่ใช่ทุกอย่าง แต่พ่อกับแม่ก็อยากให้หนูเรียนที่นั่นมากด้วย
แล้วหนูก็ทำให้ท่านเสียใจ หนูพยายามแล้วนะคะ คุณพ่อคุณแม่ทั้งเสียเงินให้เรียนพิเศษ ทั้งไปรับ-ส่ง
แต่ก็ยังสอบไม่ติด หนูรู้สึกแย่มากๆ T^T

เพื่อนที่โรงเรียนติดเตรียมไปร้อยกว่าคน หนูมันโง่มากเลยคะ
กะแค่สอบเตรียม ยังไม่ติด หนูทำให้พ่อแม่เสียใจ
และทุกทุกครั้งที่เพื่อนที่ติดเตรียมเดินผ่านมาทักหนู(ซึ่งเยอะมากๆเลยคะ) หนูก็รู้สึกแย่
ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกันคะ หนูคงอิจฉาเพื่อนหนูมั้งคะ ทั้งๆที่เรียนมาเหมือนๆกัน ทั้งๆที่หนูก็ขยันเต็มที่ T__________T

เมื่อวานหนูไปเจอเพื่อนคุณแม่ เพื่อนคุณแม่ก็ถามหนูว่า ไปเตรียมหรือป่าว หนูบอกว่าหนูสอบไม่ติด
เพื่อนคุณแม่ก็บอกว่า -นักเรียนโรงเรียนxxยังไม่ติดแล้วใครจะติดหล่ะเนี่ย- มันยิ่งทำให้หนูเสียใจขึ้นไปใหญ่เลยคะ

และเมื่อหลายวันก่อนหนูก็ไปดูคะแนนที่สอบเตรียม ขาดไปประมาณเกือบสิบข้อถึงจะติด
หนูก็เอาคะแนนไปให้คุณพ่อดู คะแนนอังกฤษได้ประมาณ 70 คะแนน เพื่อนหนูบอกว่าดีแล้ว
แต่มันก็คือไม่ติดอยู่ดีเพราะว่า คะแนนวิชาอื่นได้ประมาณ50กว่า

หนูไม่อยากมีความรู้สึกแบบนี้อีกคะ หนูพยายามคิดให้มันเป็นแรงผลักดันสู่การเตรียมตัวสอบเอนท์
แต่มันก็ยังเจ็บปวดอยู่ดีเพราะหนูหวังกับมันมากเกินไปหรือป่าวคะ เพราะหนูตั้งความหวังไว้สูงเกินไปใช่ไม๊?
หนูไม่อยากจะตั้งความหวังกับการเอนท์เลยคะ หนูกลัวว่าจะต้องเจ็บมากๆแบบนี้อีก
เพราะหนูอยากเรียนแพทย์ ซึ่งเป็นคณะที่คะแนนสูงมากเลย หนูไม่อยากจะหวังแล้วจริงๆคะ

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

เตรียมอุดมเป็น รร.ของพระเจ้ารึเปล่าอ่ะ??

ไม่เหนต้องเสียใจเลยนิ

แค่ทำตัวเองให้ดีพอ ไม่ว่า รร.ไหนๆมานก้ดีอยุแล้วนี่เนอะ^^

เกิดมาครั้งเดียวนิเนอะ~~*
-M๐NS๐๐N-
Love U 4ever
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:49:27 pm »

เตรียมอุดมเป็น รร.ของพระเจ้ารึเปล่าอ่ะ??

ชอบๆจัง โดนเลย!!!

เราก็เป็นคนนึงนะที่สอบไม่ติดเตรียม

ตอนแรกๆ ก็คิดนะว่าทำไม เราถึงทำไม่ได้ เหมือนจะบ้าไปเลย555

แล้วก็คิดที่จะซิ่วด้วย แต่พอผ่านไปสักพัก ไอ่ความบ้าพวกนั้นมันก็จางหายไปเอง เราคิดถึง รร.เก่า คิดถึงเพื่อนๆเก่า ก็รู้สึกถึงความผูกพัน ตลอด3ปี ที่อยู่ด้วยกันมา

จะอยู่ที่ไหนก็ไม่สำคัญเท่าตัวเราหรอกครับ

^ ^

There is only one happiness in life
       ...to love and be loved.

วิหคเหินลม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 10:53:55 pm »

ผมก้อไม่ติดเตรียมครับ
แต่ว่าคนเราล้มแล้วลุกครับผมก้อเสียใจมากเหมือนกัน
แต่ทำไงได้ล่ะคือเราต้องมองไปให้กว้างมากๆครับ(จากชายที่รอโอกาส)
ความหวัง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 10:53:24 am »

นี่ๆๆๆครับบ ปีนี้ผมจะไปสอบเตรียมอ่ะ  ศิลป์ ฝรั่งเศส

ผมอยากทราบว่า  คะแนนภาษาอังกฤษได้เท่าไหร่กันบ้างอ่ะ

คือส่วนตัวก็เก่งอังกฤษ แต่ก็กลัวอยู่ว่าการสอบจะทำให้ผมได้คะแนน้อยลงอ่ะ  ข้อสอบ ยากแค่ไหนอ่ะครับ  ขอบคุณครับ
myung
try to do my best!
Newbie
*

there are too many directions to choose!

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 08:49:35 pm »

พี่เป็นคนที่ไม่คิดจะสอบเข้าเตรียมเลยอะน้อง
คือ ถึงน้องไม่ได้อยู่เตรียม ไม่ใช่ว่าชีวิตน้องจะจบอยู่แค่ตรงนั้น
น้องคิดเสมอว่าน้องเรียน เพื่อความก้าวหน้าในอาชีพในอนาคต
มาลุยเอาตอนจะเข้ามหาวิทยาลัยเนี่ยแหละ
แค่นี้ก็เป็นการพิสูจน์ตัวเองได้แล้ว

เส้นทางชีวิตของน้องไม่ได้จบที่เตรียม สู้ๆจ้า

ปล คนต่างจังหวัดไม่ได้อยู่เตีรยมเก่งๆก็เข้ามหาวิทยาลัยรัฐได้ตั้งเยอะนะ ;P

there's the crossroad in front of me...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์