กรกฎาคม 16, 2020, 11:17:23 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190946 กระทู้ ใน 46430 หัวข้อ โดย 12148 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Anieto
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  "คุณครูคะ หนูไม่ติดเตรียม"
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "คุณครูคะ หนูไม่ติดเตรียม"  (อ่าน 77800 ครั้ง)
lollipoplover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 01:44:36 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อ่า...เราก็ไม่ติดเหมือนกันค่ะ...เค้ารับ60...เราติดแค่60ต้นๆ(อนาถค่ะ)55+

ก็ไม่เสียใจค่ะ...เกินความคาดหวังด้วยซ้ำที่ทำได้ขนาดนี้

และไม่เสียดายด้วย....เพราะเรารู้ตัวตัวเองว่าขี้เกียจเอง...ผลที่ได้รับก็สาสมดีแล้วค่ะ(ฟังดูรันทด)55+

ที่ไม่เสียใจมั้งหมดทั้งมวลเพราะรู้ว่าผลที่ออกมามันย้อนนให้เห็นการกระทำของเราในอดีต

แทนที่จะมานั่งเสียใจ...นั่งย้อนดูตัวเองดีกว่า...ทำอะไรลงไป...ทำไมถึงเป็นแบบนี้

ดีใจมากๆที่สอบไม่ติด...มันทำให้เราโตขึ้นจริงๆค่ะ...ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยจะเคยเจอหรอกค่ะความผิดหวังน่ะ

เจ็บซะบ้าง...ล้มซะบ้าง....จะได้ลุกเป็นนะคะ

พ่อแม่ทุกคนคงไม่อยากเห็นลูกล้ม...แต่ถ้าล้มแล้วลุกด้วยตัวเองได้...พ่อแม่คงชื่นใจยิ่งกว่าค่ะ^^

เราพยายามแล้ว....แต่อาจจะยังไม่มากพอ

เราขยันแล้ว...แต่ยังไม่ขยันพอ

เรารอบรู้แล้ว...แต่ยังไม่รอบรู้พอ

หรือ...ถ้าเราทำทุกอย่างพอแล้ว....แต่...พระเจ้าอาจจะไม่เลือกเรา

ของๆเราย่อมเป็นของๆเรา...ของๆเขาเราจะเอามา...คงไม่ได้

ทุกวันนี้ก็แฮปปี้ดีค่ะ...คุยกับเพื่อนที่ติดเตรียมดีหลั่นล้า...ยังนัดกันอยู่เลยว่าไปเจอกันอีกทีที่จุฬา
(หลังจากที่เราเบี้ยวนัดไม่ไปอย่เตรียมกับมัน...เพราะสามารถไม่พอ)

ตอนนี้กำลังสู้ๆเพื่อจุฬาอยู่ค่ะ...เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะคะทุกคน..55+

ครั้งก่อนพระเจ้าไม่เลือกนู๋....แต่ครั้งนี้นู๋จะดีให้พอ...จนพระเจ้าอดใจไม่ไหว....ต้องเลือกนู๋แน่ๆค่ะ^U^~*

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LhingLhing":)
THE ORIGINAL MONKEY.
Newbie
*

Kim Bum

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 01:26:04 pm »

พ่อแม่เราก็หวังจะให้เข้าเตรียมเหมือนกัน
เพราะว่าพี่เข้าได้ ก็เลยอยากให้น้องเข้าได้เหมือนกัน
แต่ก็นะ เราอยากเข้ามากมายอ่ะ เพราะว่าการที่ได้ใส่ชุดเตรียมอุดมเนี่ย
เรารู้สึกว่ามันเป็นเกียรติมากๆอ่ะ
ซึ่งเราตอนนี้ก็พยายามอ่านหนังสือให้มากขึ้น
พ่อแม่ก็ดีใจอยู่เล็ก ๆ ชมหน่อย ๆ
ซึ่งก็ทำให้เรารู้สึกปลาบปลื้มากมายทีเดียวเร๊  ยย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

LHINNG THE ORIGINAL MONKEY.
       ลอ.ลิงรสเผือก  ครูสมศรี
Piki_Pecky
Newbie
*

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:21:23 pm »

เราก็ไม่ติดเหมือนกัน.. ผ่านมา 2 ปีแล้ว

ตอนแรกๆ ก็เสียใจอยู่หรอก แต่ไม่ร้องไห้ออกมา.. กลับกัน เรานั่งหัวเราะเหมือนคนบ้า.. เฮฮาตามสไตล์ตัวเอง คิคิ

เตรียมฯ ไม่ใช่ทุกอย่าง.. อยู่ที่ไหนก็เก่งได้.. อ่านหนังสือเยอะๆ เข้าไว้ มหา'ลัย ไหนๆ ก็ไม่ไกลเกินเอื้อม คุคุ

สู้ต่อไป ทาเคชิ!!

คำว่า "ยอมแพ้" มันงี่เง่า! บัดนี้จักสู้ จักพยายาม
เด็กซิ่ว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:06:33 pm »

ฮ่าๆๆๆ ไม่ติดหรอ แล้วไงอะ ผมสอบมา2รอบละ ยังไม่ติดเลย แล้วไงอะ ถามว่าเศร้าัมั้ย ร้องไห้มั้ย ผมตอบว่าไม่เลย เพราะว่า ผมจะสอบรอบที่3

ที่ผมบอกไม่ใช่ว่าต้องการให้คุณซิ่วแต่จะบอกว่า คนเรามีความฝันอะไร ยังทำไม่สำเร็จจะไปร้องไห้ทำไมหละ คอยให้สำเร็จแล้ว เสียน้ำตาแห่งความยินดียังดีกว่า  สำหรับผมความฝันผมคือเรียนเตรียมอุดม ผมก็จะสอบให้ติดให้ได้  

ไอ้ที่ร้องไห้เพราะไม่ได้ของทีอยากได้อะ มันมีแต่เด็กเท่านั้นเหละ ครับ โตๆกันแล้วน๊าาาา สู้ๆ สู้ตาย ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง
KoRnEllIsM
เออวววว!!!!!!!!!
Newbie
*

เออวววว!!!!

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:36:05 pm »

ขอให้มีควาสุข รวยๆนะคราฟฟฟฟฟ สุขภาพเเข็งแรง แลบลิ้น

.....
stars
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 01:29:46 pm »

เราก็จะไปสอบใหม่นะคะ ปีที่แล้วเราสอบไม่ติด T^T แม้ว่าใครๆจะบอกว่าอยู่ที่ไหนก็เก่งได้เหมือนกัน แต่เราว่าไม่จริงอ่ะ - - (โดนเตะ) เพราะมันไม่ได้อยู่ที่เราอย่างเดียวสักหน่อย เราจะเก่งได้ มันอยู่ที่หลายๆอย่าง ทั้งครู เพื่อน สภาพแวดล้อม มันมีผลต่อเราด้วยนะคะ แบบว่า เรียนอยู่ที่นี่ เพื่อนเราอ่อนมาก แบบว่า ไม่ถึงกับไม่มีคนเก่งหรอกนะ แต่ว่า เวลาเรียน เพื่อนเราจะไม่สามารถเข้าใจบทเรียนได้เลย - - แล้วเราก็ต้องมานั่งอธิบาย เราเหนื่อยนะ พอเราทำงานเสร็จ มันก็จะเอาไปลอก T^T แล้วเราล่ะ เราอยากอยูในสังคมที่ดีกว่านี้ เพื่อนเก่งๆ อะไรแบบนั้น
แต่จนถึงตอนนี้ หนังสือติวสอบเราก็แทบไม่ได้อ่านเลย เรียนที่นี่งานเยอะ ไม่เสร็จสักที งานกลุ่มเราก็ต้องทำ เราก็เลยอยากหนีออกไปจากที่นี่ มันไม่ใช่ว่าเพื่อนนิสัยเสีย แต่เพื่อนมันไม่เรียน - -
มิรันดี้
ENT' 56
Newbie
*

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:26:47 pm »

ความผิดหวัง...ความล้มเหลวตอนนี้ จะผลักดันให้เราสำเร็จในอนาคต

อดทน พากเพียร ตั้งใจเรียน ...สู่อาชีพที่เราปรารถนา
L ครับ
Newbie
*

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:52:33 pm »

ไม่ติดเตรียมไม่เป็นไรหรอกครับ ความเก่งไม่ได้อยู่ที่โรงเรียนหรอกครับ มันอยู่ที่คุณต่างหาก(ถึงยังไงปีหน้าผมก็สอบเตรียม อิอิ+)
เอาเป็นว่าถ้าสอบได้ก็เป็นแค่เครื่องวัดเท่านั้น ว่าคุณเก่งในตอนนั้น แต่หลังจากนั้นมันก็คือคุณเท่านั้นที่ก้าวต่อไป ขอพูดแบบ บอดี้สแลมว่า
'ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสอม'
oilyo
Newbie
*

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:58:11 pm »

น้องไม่ต้องเสียใจหรอกเพื่อนพี่ขยันอ่านตั้งแต่ม.1ยังไม่ติดเลยมันเรียนพิเศษตั้งแต่จ.-ศ.ทุกวิชาที่เกี่ยวข้อง มันก็เสียใจอยู่2วันอ่ะ มันก็ทำใจได้ พอมันลดการเรียนพิเศษมันมาบอกพี่ว่าดูชีวิตมีสีสันขึ้นได้เดินช้าขึ้น มันมีค.สุข
คุณแม่ลูก 2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 04:11:28 pm »

เรียน คุณครูสมศรี
         สนใจอยากให้ลูกๆเรียนค่ะ ลูกๆก็อยากไปเรียนกับคุณครู เปิด Web ดู มีบางกรณีที่ไม่ขเจ อยากสอบถามเจ้าหน้าที่ด้วยตนเอง เลยโทรติดต่อที่สาขาพยาไท พระเจ้า โทรปุ๊ปติดปั๊บ แต่เป็นเทปเสียงทุกเบอรื แล้วบอกให้รอสายเจ้าหน้าที่สักครู โทรทุกเบอร์ที่เป็นสาขาพญาไท สายว่างค่ะแต่ไม่มีใครรับเลย สุดท้ายก็ตัด ตัด ตัด ทุกเบอร์ อย่างนี้ แก้ไขได้บ้างไหมค่ะ
เอ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:03:13 pm »

เราก็ไม่ติด
firbiiz
Newbie
*

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:04:02 pm »

ควรจะเตรียมตัว ยังไง ?
อยากเข้าเตรียมเหมือนกัน ๆ

ตอนนี้จะขึ้นม.3
ควรเรียนติวที่ไหน ยังไงดี?
เพราะรุ้สึกว่า สมัครไม่ทันแล้ว TT.

แล้วควรเตรียมตัวยังไงบ้าง ?

ตอบหน่อยค่ะ ๆ ขอบคุนทุกคน ยิ้ม
music boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 04:29:55 pm »

ผมก็ไม่ติด ร้องไห้
mm
Jr. Member
**

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 03:09:36 pm »

พี่คะไม่ต้องเสียใจหรอกค่ะ แค่สอบไม่ติด เราคงยังไม่ตายหรอกค่ะ ลองไปสอบที่อื่นก็ได้นี่คะ ปล.หนูอยู่แค่ป.6 เลยไม่รู้ว่าเตรียมเนี่ยมันอยู่ที่ไหน ช่วยบอกหน่อยนะคะ
หนูไปเจอคอมเม้นในเว็บอื่น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 07:39:07 pm »

หนูไปเจอเว็บนึงเขียนว่า ครูสมศรีบอกว่า เด็กซิ่วช้ากว่าเขาหนึ่งปีแต่เร็วกว่าเขาทั้งชีวิต หนูอยากรู้ว่าคุณครูพูดจริงหรือเปล่าคะ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์