กรกฎาคม 13, 2020, 04:31:23 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190939 กระทู้ ใน 46424 หัวข้อ โดย 12146 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: jane444
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ครูสมศรีคะ หนูไม่อยากเป็นไอ้ขี้แพ้ แต่ว่า..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูสมศรีคะ หนูไม่อยากเป็นไอ้ขี้แพ้ แต่ว่า..  (อ่าน 52900 ครั้ง)
เด็กใหม่ฮะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 07:53:39 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเพิ่งเรียนกะ อาจารย์อะครับ
อาจารย์คำนวณให้ดู
ม.4อ่าน1เล่ม/14วัน
ม.5 1เล่ม / 7 วัน
ม.6 1เล่ม / 2 วัน

แต่ว่าอาจารย์รวมของม.4+5+6 ไปด้วย
ม.4ต้องอ่านของ ม.6 ด้วยหรอครับ
ถ้ายังงั้น ม.4 ก็มีเวลามากขึ้น เพราะยังไม่ได้เรียน ม.5 กับ ม.6 ใช่ป้าว ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
L
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:37:12 pm »

ครูค่ะทำอย่างไรดีละค่ะถึงจะเรียนเก่ง หนูพยายามแล้วนะค่ะครูแต่มันอาจจะไม่ถึงที่สุดเพราะยิ่งเรียนก็ยิ่งท้อ หนูไม่อยากทำให้แม่ผิดหวังหนูอยากเอ็นท์ติดคณะดีๆ หนูจะหาแรงบันดาลใจจากไหนดีค่ะถึงจะทำให้หนูมีกำลังใจไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สืบสกุล โทนแจ้ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 11:03:47 pm »

เราจะไม่มีวันแพ้

ถ้าใจเราไม่ยอมแพ้

ยิงฟันยิ้ม
looknut
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 08:59:38 pm »

คุณครูได้สอนแล้ว  ว่าหากเราตั้งใต และขยันเราก็จะไม่เป็นไอ้ขี้แพ้นะ

...........หากเราไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม.........สิ่งนั้นต้องเป็นของเราได้แน่..........
dOmE_350Z
planไว้ว่า จะเอานิติ จุฬาอ่ะ
Newbie
*

The luxury sport car is nissan 350z

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 08:37:30 pm »

จริงๆผม   ก็ใช่ว่าจะขยันนะ  ขอให้อ่านเหอะ   ตอนที่ผมยังไม่ได้อ่านเนี่ย   ก็ไม่อยากอ่นหรอก   แต่ลองฝืนดู  พอได้อ่านเท่านั้นแหละ  ติดเหมือนนิยายปรัมปราเลยทีเดียว    ผมอ่านหนังสือโดยที่ไม่ได้เคร่งเครียดกับมัน   ทำให้หนังสือยากๆ   กลายเป็น  ขายหัวเราะได้ในขณะเดียวกัน    ผมตั้งเวลาไว้2ชม.  ต่อวัน  2ทุ่ม-4ทุ่ม  กลายเป็น  2ทุ่ม-5ทุ่มซะงั้น   มันอาจจะไม่เข้าหัว  แต่พอเราดูมันมากๆ  หนังสือจะติดตัวคุณไปในห้องสอบโดยที่กรรมการคุมสอบไม่ว่า   และไม่ต้องนั่งเปิดดูด้วย   มันก็เป็นวิธีที่ดีครับ   เพียงแต่  เราต้องบังคับตัวเองก่อนอ่านให้ได้   ว่าเราต้องอ่าน   แล้วมันจะติดเหมือนที่เราอ่านขายหัวเราะนั่นเอง   

ครูสมศรี  ครูที่ให้กำงใจเด็ก  ไม่ดุไม่ด่า  แต่เน้นคำว่า  ก่าวต่อไป
PaNgPoNd
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:06:55 pm »

ทำไมไม่ลองเปงผู้ชนะ10ทิศมั้งอ่ะ

แต่เค้าบอกกานน่ะคนที่คิดว่าตนเองแพ้แล้วจะม่ะมีความประมาท

แต่คนที่คิดว่าตัวเองเปงผู้ชนะแน่ๆอ่ะมีแต่ความประมาท

สุๆๆงับผมก็เคยคิดว่าไปอ้ายขี้แพ้เหมือนกัน

พอได้กำลังใจจากพ่อแม่แล้วก็คุนครูก็อยากลุกขึ้นาสุ

มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:28:42 am »

อ่าน้า าา า า

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
looknut
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 01:33:47 pm »

คำว่าไอ้ขี้แพ้ทำให้เส้

...........หากเราไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม.........สิ่งนั้นต้องเป็นของเราได้แน่..........
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:53:47 am »

งง เรปบนครับ

ฮ่าๆ

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
กรเองจ้า
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 10:08:02 pm »

ลองอ่าน
หน้งสือเยอะๆๆดูสิจ้า
พี่กรจะเป็นกำลังใจให้นะจ้า
อิอิ

hi5 พีกรนะคับ  pathikorn-k.hi5.com
E-mail พี่กรนะครับ pathikorn_k@hotmail.com
นะครับ
Dorapear
คนน่ารักมาเรียนภาษาอังกฤษกับครูสุดสวยแล้วค่า
Sr. Member

อด คือพ่อ ทนคือแม่ อดทนเพื่อพ่อแม่และครูสวย

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:56:05 pm »

พยายามนะคะ

อ่านหนังสือ

ตั้งใจเรียน

ทำการบ้าน

บางครั้งหนูเคยถามตัวเองว่า หนูเกิดมาเพื่ออะไรสับสนมานาน บางครั้งหมดอาลัยตายอยากกับชีวิต
แต่ครูก็ทำให้หนูรู้ว่ามีคนที่รักหนูคือพ่อแม่   ท่านเป็นห่วงหนูเสมอค่ะ ทำให้หนูอยากมีชีวิตที่จะอยู่ต่อไป
fr0sty
Newbie
*

เฉ๊ย เฉยย

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 07:07:57 pm »

เราก้เป็นคนขี้เกียจนะ 55
วันไหน เราทำอะไรไร้สาระ วันๆเล่นแต่คอม
แล้วพออยู่คนเดียวก้มานั่งคิดว่า เราทำอะไรอยู่ว้า ?

ก้ถึงได้รู้ว่าเราไม่รุ้จักคุณค่าของเวลาจิงๆเลยแหละ 55

สู้ ๆ นะ
มาพยายามด้วยกันดีกว่า!~
 ยิ้มเท่ห์
W A L L W A H
*ทุกวันฉันอารมณ์ดี...เพราะได้เรียนกับครู :))
Jr. Member
**

รัก คสศ..สส

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:44:28 pm »

เหนด้วยก๊ะ เรป บน
พอกัลอ่าแหละ

^^
สู้ตายกานดีกร่า

มองงงง !!!!!!
ครูสาวครูสวยฉันจึงได้มองง ~
๕๕๕๕๕๕๕๕

รักครูที่ซู๊ดดด ดด ด !!!
fluteGirl
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 09:15:13 pm »

เราก็คล้ายๆกันนนะ

แต่ตอนนี้อ่านบ้างงเหอะๆๆ

ยังไงก็สู้ๆนะเพื่อนๆทุกคน  อิอิ

No pain,No gain
คุณครูสมศรีสุดสวยจร้า!!
น่าร๊ากกกกก
Administrator
Hero Member

เดาซิ...คุณครูอุ้มน้องหมากี่ตัว อิอิ

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 09:23:27 pm »

อ่านหนังสือมันยากตรงไหนคะ

มันยากตรงไม่อยากอ่าน

แล้วทำไมต้องรอให้อยากอ่าน

ในเมื่อมันไม่อยากอ่าน เราก็ไม่ต้องไปง้อความอยากอ่าน

เราก็อ่านของเราไปเลย

ไม่ต้องไปง้อมัน"ไอ้ความอยากอ่าน"น่ะ

เสียเวลาเปล่า

อ่านเองเลยค่ะ  ไม่ต้องรอให้อยากอ่านหรอกค่ะ

หยิ่งนักก็อย่าไปง้อมัน

(ตอบเอง งงเอง แต่ก็ไม่งง ถ้าอ่านดีๆ)

อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์