มกราคม 24, 2018, 04:18:32 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
188570 กระทู้ ใน 44616 หัวข้อ โดย 11937 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Phattrasris
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ครูสมศรีคะ หนูไม่อยากเป็นไอ้ขี้แพ้ แต่ว่า..
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูสมศรีคะ หนูไม่อยากเป็นไอ้ขี้แพ้ แต่ว่า..  (อ่าน 42864 ครั้ง)
HOPE
Newbie
*

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 10:56:28 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ครูค่ะหนูคิดถึงครูจัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
&(%$%#$)(*&^%$^&*(* [ME]
(-o-o-)Leave me Free!!!!!...
Full Member

เด็กแว่นโก๊ะ มารีเทอร์น!!!!!....

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 07:43:15 pm »

คิดถึงงงงงงงงงงง นางฟ้าคนงามมม

ของเค้าดีจริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

(-'w'-)ฮิรู๊~
จงดีใจที่เกิดเป็นไทย
Jr. Member
**

จงภูมิใจที่มีครูสวย

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:45:54 am »

แวะมาอ่านปลุกใจเจ้าค่า^^

ทุกคนที่ ทุกข์ท้อ
รอรี ความท้อ คือความฝัน
หากไม่ท้อ จะมีฝันได้ไงกัน
มิใช่ฝัน หรือที่ทำ ให้ท้อใจ
[/size][/u]
พิศมัย โฉมเฉิด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 02:50:04 pm »

ครูค่ะหนูมีความรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนไม่ตั้งใจหรือเรียกอีกอย่างว่าขี้เกลียตนะค่ะมีวิธีรักษาไมค่ะ
prang-kp
Newbie
*

นู๋ปรางน่าร๊าาาาาาก~~

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:16:40 pm »

เราว่าเราก้รุสึกว่าตนเองขี้เกียจไปนิสส   แต่พอคุณครูเตือนสติทุกครั้งที่มาเรียนก้ทำให้หนูมีกำลังใจที่จะอ่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขึ้นค่ะ

ไม่มีใครเป็นไอ้ขี้แพ้หรอกค่ะ ถ้าเราอดทนและพยายามค่ะ
Zetsubou...
Newbie
*

JESUS is Love

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:35:56 pm »

ผมแปะคำว่า Loser? เอาไว้บนเพดานพอเหนื่อยไม่อยากอ่านหนังสือทีก็กระโดนไปนอนบนเตียงแล้วก็ "เออ.... เอาว่ะอีกหน่อยละกัน"
Sonata
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 05:17:36 pm »

อย่าเครียดไปเลย^^ อยากจะบอกว่า เราเองก็รู้ตัวนะ ว่าไม่ใช่คนที่ขยันที่สุด จริงๆเป็นคนสมาธิสั้นด้วยซ้ำ
ไม่เคยอ่านหนังสือได้นานๆอย่างใจนึกซักที แต่นับจากนี้ไปก็จะพยายามให้มากขึ้นๆ
ตอนอยู่ม.3แล้วได้เรียนครูสมศรีเป็นครั้งแรกนั่นแหละที่ทำให้เรารู้จักพยายามเต็มที่
จริงอย่างที่ครูบอกเลย^^ ผลตอบแทนจากความพยายามมันยิ่งใหญ่จริงๆ
อะไรที่ได้มาง่ายๆมันจะมีคุณค่าได้อย่างไร จริงไหน ยิ้มกว้างๆ
ทุกครั้งที่กลับไปนึกถึงเวลาที่เราเรียนหรืออ่านหนังสืออะ มันรู้สึกดีนะ ยังไงก็สู้ต่อไปล่ะ
เป็นกำลังใจให้เสมอจ้า แลบลิ้น
lookat58
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:45:33 am »

สู้ๆๆๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 03:59:57 pm »

ครูค่ะ ตอนนี้หนูอยู่ม.6ค่ะ
ตอนนี้บางมหาลัยเริ่มเปิดสอบแล้ว แกทแพทก้อเหลืออีก 36วัน  หนูเรียนสายวิทย์
หนูเครียดมกค่ะครู หนูท้อ หนู้รู้สึกเหมือนหนูไม่พร้อม กลัว กลัวตัวเองทำไม่ได้
หนูเครียด เวลาเพื่อนพูดว่าอ่านถึงนี่ถึงนีร่ที่รัยหนูยิ่งรู้สึกว่าตัวเองแย่ทุกที
หนูท้อสุดๆแล้วค่ะครู จนหนูไม่มีกำลงัใจจะสู้ต่อแล้ว
leeyangshim
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 08:01:05 pm »

สู้ๆนะคะ ขอบคุณค่ะ ครู หนูจะทำให้ได้อย่างที่ครูสอน
pansiri
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:35:30 am »

อย่าเป็นไอ้ขี้แพ้ให้คนอื่นมาว่าเรา นะ สู้ๆๆ
สมลักษณ์ คุชิตา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:15:42 pm »

สวัสดีค่ะ
คือหนุเป็นคนที่เรียนไม่ค่อยเก่งเลยอะค่ะ ขี้เกียจอ่านหนังสือ พอมีวิธีการที่ทำให้หนุขยันหรือเทคนิคการจำใหมค่ะ คือพออ่านไปมากๆก็จำไม่ค่อยได้อะค่ะ
pampam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:37:06 pm »

เราก็เป็นคล้ายๆเธอแหละ แต่ตอนนี้จะสอบครั้งสำคัญเราก็เลยบอกตัวเองว่า สู้เว้ย แล้วก็อ่านหนังสือ
ไม่ยากหรอก แค่อ่านหนังสือเอง ไม่ได้ไปเสี่ยงตายที่ไหน
แปะคำว่า 'อย่ายอมเป็นไอ้ขี้แพ้' ของครูสมศรีไว้ตรงที่ๆเราเห็นได้ ในห้องนอน หรือที่ไหนก็ได้
มองมันแล้วก็บอกตัวเองแบบนั้น ลองทำดูสิ ได้กำลังใจขึ้นเยอะนะ
ส่วนเรื่องแม่... ท่านรักเราหรอกถึงได้ต้องคอยเตือนคอยว่า พิสูจน์ตัวเองให้เขาเห็นสิ ทบทวนอย่ายอมแพ้ แล้วใช้ผลสอบที่ได้เป็นตัวพิสูจน์กับท่านว่าเราตั้งใจ และทำได้จริงๆ ท่านก็ต้องภูมิใจในตัวเราเอง
korlekad
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 09:03:28 pm »

สู้ๆ จร้า
Kasarn Paiboonpol
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 07:04:32 pm »

สู้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์