เมษายน 24, 2018, 08:24:26 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
189253 กระทู้ ใน 45151 หัวข้อ โดย 11972 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: top50160123
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ขอบคุณคุณครูสมศรี ผมถึงฝั่งแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณคุณครูสมศรี ผมถึงฝั่งแล้วครับ  (อ่าน 37832 ครั้ง)
๐กุ้งอบวุ้นเส้น๐
[BadBoy Be SadBoy]
Sr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

!!!เพราะผมมีแต่คุณ!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 11:29:03 am »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรา เครียดอ่ะ ที่ ทำไมคุรพ่อเราต้องให้เรา เรียนหนักมาก

ซึ่งเรารู้ว่าเราเรียนไม่ไหว

เราก้อไม่รู้ว่า จะถึงฝั่งหรือป่าวว

แต่เราอ่ะ คิดว่า เราเรียน st.Gabriel ภาคธรรมดาก้อพอแล้วอ่ะ

เราเครียดจัง

สู้ ๆ ๆ คราฟ พ่อเค้าคงอยากให้นายได้ดีอ่า งับ

ทำได้แค่ไหนก็แค่นั้นล่ะคราฟ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดเป็นพอแล้วงับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

!!!ไม่มีใครรัก  ก็รักตัวเองให้เป็น!!!
๛ิ•*•ตึ๋งหนืด•*•๛
เรา จะ ได้ มี กัน และ กัน
Jr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

~_~=-*-งุงิ-*-=~_~

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 02:03:37 pm »

ซักวันเราจะต้องถึงฝั่งบ้างหละนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Admission อีกไม่ถึง 6 เดือน

เมื่อมันมาถึง เราจะทำให้ดีที่สุด

เพื่อเข้าสู่รั้ั้วมหาวิทยาลัยในฝัน

ถึงพลาดก็ไม่เสียใจ

เพราะเราทำดีที่สุดแล้ว
เด่ะแถวสาม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 05:40:48 pm »

เพ่แจ๊คทำไงค่ะเนี่ย ได้ถึงขนาดนี้ ช่วยบอกหน่อย

อิจฉาจัง เมื่อไรจะได้บ้างนะ

TT^TT!!!
Serious Man
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 07:50:12 pm »

เก่งจังง่ะ เราต้องพยายามบ้างแหละ อิอิ
BD40-L36
ภูมิใจครูสวย
Full Member

สนุก สนาน สู้ สดใส

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:53:23 pm »

น้องต้องมีกำลังใจนะคะ
พี่เข้าใจความรู้สึกน้องค่ะ ตอนนั้นพี่อยากเข้าแพทย์ศิริราชมาก
สอบโควตามหิดล พี่ทุ่มเทมากๆแล้วก้อหวังมากด้วยค่ะ
แต่สุดท้ายก้อสอบไม่ติด คนผ่านไป-มาก้อทักว่าคนอื่นติดคณะนู้นคณะนี้มากมาย
ตอนแรกพี่ก้อเสียใจมาก แต่ก้อกลับมาคิดว่ามันเป็นปรากฏการณ์หนึ่งที่ชีวิตเราต้องเจอ
คนเรามีสุข ก้อต้องมีทุกข์  บางทีเราหวังก้อไม่ได้ตามที่เราต้องการ
ฟ้าอาจลิขิตทางที่เราสามารถเดินได้อย่างสบายสุดท้ายก้อถึงที่หมายเหมือนกัน
ไม่ได้ตามที่หวังครั้งนี้ ครั้งหน้าก้อยังมีค่ะ
ตอนแรกพี่เข้าใจค่ะว่ามันยากที่จะตัดใจ ต้องอาศัยระยะเวลาค่ะ พอเวลาผ่านไป
น้องขึ้นม.4 เป้าหมายในอนาคตคือสอบเข้ามหาวิทยาลัย ไม่ว่าน้องจะเรียนที่ไหนนะคะ
พี่ขอให้น้องมีความมุ่งมั่น+ขยัน+อดทนอย่างสม่ำเสมอ ทำต่อเนื่องนะคะ แล้วเรื่องไหนที่เราคิด
แล้วบั่นทอนกำลังใจของเราก้ออย่าไปคิดถึงค่ะ สู้ๆต่อไปนะคะ เราเคยเจ็บมากมาแล้ว
สวรรค์คงไม่ใจร้ายให้เราเจ็บบ่อยๆหรอกค่ะ เจ็บครั้งแรกเป็นเหมือนเราได้รับวัคซีนเพิ่มภูมิคุ้มกัน
ให้กับหัวใจของเราค่ะ จะทำให้เราเข้มแข็งขึ้น 
พี่ขอให้น้องมีความหวังนะคะ อีก 3 ปี เต็มที่เลยค่ะ อย่าคิดถึงอดีตที่ผ่านมา เราต้องอยู่กับปัจจุบัน
แล้วก้อมุ่งมั่นกับอนาคตนะคะ คนเรามีสิทธิ์ที่ฝันได้ค่ะ แล้วก้อสามารถที่จะทำฝันของเราให้เป็นจริงได้
ขอให้น้องอดทน พยายาม ต่อไปนะคะ พี่เชื่อค่ะว่าสวรรค์ต้องมีตา แผ่นดินมีใจ
ความเพียรที่น้องได้ทำมาโดยตลอดต้องส่งผลเป็นความสำเร็จค่ะ  เราคิดว่าครั้งนี้อาจจะไม่ใช่ดวงของเรา
ครั้งหน้า+ครั้งต่อๆไปก้อยังมีค่ะ ขอให้น้องอย่าหมดหวังนะคะ นึกถึงคณะที่เราอยากเรียน นึกถึงมหาลัย
ที่เราอยากเข้า  ความฝันกำลังรอเราอยู่ค่ะ ก้าวต่อไปด้วยใจที่เข้มแข็งนะคะ
หากเราไม่เคยเสียน้ำตาเราก้อจะไม่รู้ซึ้งถึงความสุขใจค่ะ
ใครจะพูดว่ายังไงก้อช่างเค้าค่ะ อย่าคิดมากนะคะ  เราต้องมั่นใจในตัวเองค่ะ
มุ่งมั่นทำฝันของเราให้เป็นความจริงค่ะ เส้นทางแม้มันจะยากลำบาก บางครั้งทำให้เราเสียใจ
BD40-L36
ภูมิใจครูสวย
Full Member

สนุก สนาน สู้ สดใส

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 08:14:13 pm »

เรา เครียดอ่ะ ที่ ทำไมคุรพ่อเราต้องให้เรา เรียนหนักมาก

ซึ่งเรารู้ว่าเราเรียนไม่ไหว

เราก้อไม่รู้ว่า จะถึงฝั่งหรือป่าวว

แต่เราอ่ะ คิดว่า เราเรียน st.Gabriel ภาคธรรมดาก้อพอแล้วอ่ะ

เราเครียดจัง
cup-coffii
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 02:22:36 pm »

เก่งจังเลยอะ^0^

ยินดีด้วยคะพี่
G i F T
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:24:20 pm »

เก่งจังเลยค่ะ เยี่ยมมมม มม ม *
อ๋องคุงSKN
อังกฤษเข้าใจง่ายด้วยครูสมศรี
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:17:45 pm »

อยากเก่งแบบนี้บ้างจังเลยครับ

English for live
Kru Somsri for ever
panglingza
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:15:49 pm »

ดีใจกับพี่แจ๊คด้วยนะก๊าบบ

อยากตามรอยพี่จังเลยอ่ะ..

จะทำให้ได้เลยจะเข้าคณะที่อยากเข้าให้ได้
อิอิ
..Phoenix..
ซักคนในเว็บบอร์ด
Full Member

KruSomsri is extremely beautiful teacher.

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 06:15:57 pm »

นี้แหละผลของความพยายาม

๏ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร           ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน

แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร                  ขอพบพานพิศวาสไม่คลาดคลา

แม้เนื้อเย็นเป็นห้วงมหรรณพ            พี่ขอพบศรีสวัสดิ์เป็นมัจฉา

แม้เป็นบัวตัวพี่เป็นภุมรา                 เชยผกาโกสุมประทุมทอง
Pabhawarin
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 03:32:42 pm »

คุณครูสมศรีที่มากกว่าความเป็นอาจารย์

หนูอยากทราบจริงๆว่าการที่เรียนให้เก่งทั้งพื้นฐานและตะลุยโจทย์นอกจากเพียรพยายามแล้ว
             ครูพอจะมี trick บอกหนูได้มั๊ยคะ คือ  1.หนูหวังจะเรียนหมอ
                                                         2.อยากเข้ามหิดลไม่ก็จุฬาฯ
                                                         3.อยากเข้าเตรียมฯให้ได้
                                                         4.อยากเข้าสาธิตฯปทุมวัน (แต่ หนูอยู่ม.2 ร.ร.ศรีอยุธยาแล้ว... ก็สอบไม่ได้อ่ะ)

คนที่ไม่มีพรสวรรค์อย่างหนู อยู่ปลายท้ายเกือบสุดของแถว จะจุดประกายความหวังของหนูและแม่ ครอบครัวไห้ได้ค่ะ

รัก เคารพ     รัก เคารพ
                                                    รัก เคารพ  รัก เคารพ  รัก เคารพ
                                             รัก เคารพ  รัก เคารพ  รัก เคารพ  รัก เคารพ
                                        รัก เคารพ รัก เคารพ รัก เคารพ รัก เคารพ รัก เคารพ
                                               รัก เคารพ รัก เคารพ รัก เคารพ รัก เคารพ
                                                     รัก เคารพ รัก เคารพ รัก เคารพ
                                                           รัก เคารพ รัก เคารพ
                                                                 รัก เคารพ
                                                                   เคารพ
                                                                     รัก

Pabhawarin
PRAEWSMILE
พรรณนภา รัก ครูสมศรี =')
Hero Member

คิดถึงครูสมศรีจังอะ

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 04:56:34 pm »

โอ้โห

เก่งมากๆเลยค่ะ
น่าชื่นชมๆ

...แม้มิได้เป็นดอกกุหลาบหอม...ก็จงยอมเป็นเพียงลดาขาว...แม้มิได้เป็นจันทร์อันสกาว...จงเป็นดาวดวงแจ่มแอร่มตา...แม้มิได้เป็นหงส์ทนงศักดิ์...ก็จงรักเป็นโนรีที่หรรษา...แม้มิได้เป็นนํ้าแม่คงคา...ก็จงเป็นธาราใส ที่ไหลเย็น...
kznot
Hero Member

ผมยาว ก้องี้เเหละ

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 06:12:02 pm »

พยายามๆมม

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร๊จอยู่ที่นั่น
the glorious is matter how to reach it
ปล คิดเองนะเนี่ย quote นี้อ่ะ

Kznot,Suankularb
SK 131
http://kuzznon.hi5.com

I'M SE7EN BETA TESTER
CHEEZE
Z M Y * : ))
Jr. Member
**

I ' m c o m e b a c k* !!!

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:56:56 am »

โห!!!

สามารถอะ!!!

ปรบมือๆ ๆ  ๆ

: ))
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์