ตุลาคม 21, 2018, 02:41:48 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190373 กระทู้ ใน 46029 หัวข้อ โดย 12020 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: sunset
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ขอบคุณคุณครูสมศรี ผมถึงฝั่งแล้วครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณคุณครูสมศรี ผมถึงฝั่งแล้วครับ  (อ่าน 39492 ครั้ง)
sadpop
Newbie
*

Who Am I ?

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:13:19 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เจ๋ง มาก พี่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Giez
Newbie
*

l ? Pl นายคือหมอที่วิเศษที่สุด^^

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 05:34:40 pm »

โหพี่คะ
พี่เก่งจัง
หนูก็ติดAFSเหมือนกันนะ
แต่ว่าแม่หนูไม่ให้ไปค่ะ _ _^ แอบเศร้าหน่อยๆแต่ไม่เป็นไรค่ะ
(ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดี^____^)
เอาเป็นว่าหนูจะมีพี่เป็นแบบอย่างแล้วกันนะคะ
โชคดีค่ะพี่^^~
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สู้ๆ เพื่อ Pl
          ถ้าทำไม่ได้ไม่ต้องเจอกัน!
                       l ? U
                       l ? Pl
dream m m
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 03:46:06 pm »

อยากติด AFS บ้างจังเลยค่ะ
สอบมาสองรอบแล้ว แต่ไม่ติด

ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างค้ะ
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เผื่อจะพอมีทางสว่างบ้าง

TT
ปีโป้คับ*-*
Newbie
*

รักครูสวย

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 05:44:09 pm »

พี่เก่งสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
kik
รั๊ก ครูสวยยย ย ย ย
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:26:20 am »

ดีจัยด้วยค่ะพี่

อยากเรียนให้ได้แบบนี้มั่งจัง

สู้ๆ ต่อไปนะค่ะ

เปนกำลังใจให้ ค่ะ

... kik
ร็อก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 03:48:45 pm »

คือ ว่าผมอยากเรียน ภาษาอังกฤษ ครับ แต่ผมไม่รู้จะไปเรียนที่ไหน ผมรู้และ มาเรียนกะ ครู สมศรีดีกว่า เดียวผมจะไปสมัครเร็วๆนี่น่ะครับ
ปล. ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษเลยนะคร๊าบบบ
EFFIE
AFS#48 Costa Rica ตอนนี้ปรับตัวกับภาษาได้แล้วคับ
Hero Member

รูปถ่ายกับคุณครูคับ ตอนนั้นยังผมยาวดูดีอยู่

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:39:44 pm »

ไม่เป็นไรคับ ลองปรึกษาพี่ๆดูสิคับ พี่ๆจะให้คำตอบเราได้

?ชาวบอร์ดคิดถึงผมบ้างมั๊ย?
idoldolly
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2008, 12:02:02 pm »

ดีจังเยย  ยิ้มกว้างๆ
EFFIE
AFS#48 Costa Rica ตอนนี้ปรับตัวกับภาษาได้แล้วคับ
Hero Member

รูปถ่ายกับคุณครูคับ ตอนนั้นยังผมยาวดูดีอยู่

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 08:19:04 pm »

ดีด้วยอีกคน ยิงฟันยิ้ม

?ชาวบอร์ดคิดถึงผมบ้างมั๊ย?
nongtee
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 11:20:03 am »

Wow พี่เก่งมากเลย  ผมจะพยายามบ้างครับ
เพราะพี่เป็น sg  สายเลือดเดียวกัน
ผมจะสู้ให้เหมือนพี่ครับ
น้องที SG28385 ขยิบตา
NuSaiy**
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 03:35:02 pm »

ครูคะ หนูก็เป็นอีกคนที่ถึงฝั่งแล้วค่ะ

ถึงแม้จะไม่ใช่คณะที่เกี่ยวข้องกับภาษาก็ตาม

เป็นทุนเรียนดีวิทยาศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ ค่ะ (ภาควิชาเคมี)

แต่ครูทำให้หนูมีความมานะ พากเพียร พยายาม จนทำให้หนูทำฝันของตัวเองจนเป็นจริงได้

ถ้าไม่ได้ครู หนูก็คงยังขี้เกียจต่อไปก็ได้ค่ะ

ทุกคำสอนของครูก็ยังอยู่ในใจหนูเสมอมา

สิ่งที่หนูต้องพยายามต่อไป คือ ตั้งใจเรียน ไม่ให้ตัวเองหลุดทุนค่ะ เพราะกำหนดเกรดไว้ค่อนข้างสูงทีเดียว

แต่หนูว่าหนูทำได้ค่ะ เพราะหนูจะนำครูเป็นแบบอย่างในการเรียนต่อไปค่ะ ^^
Im,Ploy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 03:42:27 pm »

WOW   สุดยอด คร๊ะ  พี่ ๆ

หนูก้อจะนำแบบอย่าง ที่ดีของ พี่ๆ  มาปรับใช้ คร๊ะ

^^
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 03:45:53 pm »

กระทู้นี้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ตกใจ เลย

^ ^"

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
chanter toute le temp
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:48:47 am »

ว๊าววว เกียรตินิยม อันดับ 1 ว๊าววๆๆๆ เก่งเทพ อักษรจุฬา ไฮโซที่สุด ยินดีด้วยน๊ะคับ
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:30:10 am »

อ่านๆ

แล้วประทับใจจ จ จ

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์