กรกฎาคม 22, 2018, 12:18:56 am

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
189937 กระทู้ ใน 45673 หัวข้อ โดย 12003 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: tnnyas
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  ครูสมศรีค้าบผมมีปัญหาแก้ไม่ตกอ่าช่วยที
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูสมศรีค้าบผมมีปัญหาแก้ไม่ตกอ่าช่วยที  (อ่าน 21770 ครั้ง)
!!!MemORieS!!!
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2007, 10:40:10 am »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

การแบ่งเวลาที่ดี คือคำตอบคับ

เรียนเป็นเรียน

รักเป็นรัก

เรียนแล้วรัก

ก็รักไปกับการเรียนได้  อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"No bird soars too high if he soars with his own wings."
ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
..Phoenix..
ซักคนในเว็บบอร์ด
Full Member

KruSomsri is extremely beautiful teacher.

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 03:48:03 pm »

กราบสวัสดีครูสมศรีครับ
ตอนนี้ผมอยู่ม.1อ่ะครับผมมีปัญหาอย่างหนึ่งอยากจะถามอะคับ
คือพ่อ แม่ ป้า อยากจะให้ผมสอบติด ต.อ. มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆอะคับแต่ผมกลัวว่าจะไม่ติด
แล้วพ่อ แม่ผมเค้าจะเสียจะไหมปะคับ แล้วผมจะทำยังไงดีอะคับ
                                                      ขอบคุนมากๆคับ
ป.ล.อย่าลืมตอบน่ะคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

๏ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร           ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน

แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร                  ขอพบพานพิศวาสไม่คลาดคลา

แม้เนื้อเย็นเป็นห้วงมหรรณพ            พี่ขอพบศรีสวัสดิ์เป็นมัจฉา

แม้เป็นบัวตัวพี่เป็นภุมรา                 เชยผกาโกสุมประทุมทอง
๛ิ•*•ตึ๋งหนืด•*•๛
เรา จะ ได้ มี กัน และ กัน
Jr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

~_~=-*-งุงิ-*-=~_~

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 10:18:25 am »

สนับสนุนให้พากันเรียน ดีกว่าเนาะ

คนนึงพูด คนนึงฟัง สับกันไป

จะได้ทั้งความรู้และมิตรภาพ

โอ้ววววว เป็นอะไรที่กินใจอยากแรง

แต่ คิดถึงหน้าคุณพ่อหน้าคุณแม่ไว้แหละ ดีแล้วหละครับ

Admission อีกไม่ถึง 6 เดือน

เมื่อมันมาถึง เราจะทำให้ดีที่สุด

เพื่อเข้าสู่รั้ั้วมหาวิทยาลัยในฝัน

ถึงพลาดก็ไม่เสียใจ

เพราะเราทำดีที่สุดแล้ว
๛ิ•*•ตึ๋งหนืด•*•๛
เรา จะ ได้ มี กัน และ กัน
Jr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

~_~=-*-งุงิ-*-=~_~

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 02:05:08 pm »

รักแท้ แพ้ใกล้ชิด -*- !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Admission อีกไม่ถึง 6 เดือน

เมื่อมันมาถึง เราจะทำให้ดีที่สุด

เพื่อเข้าสู่รั้ั้วมหาวิทยาลัยในฝัน

ถึงพลาดก็ไม่เสียใจ

เพราะเราทำดีที่สุดแล้ว
Unidentified Girl
.:  ภูมิใจ "ครูสวย"  :.
Sr. Somsri'S Fanclub
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 01:23:34 am »

กราบสวัสดีครูสมศรีครับ
ตอนนี้ผมอยู่ม.1อ่ะครับผมมีปัญหาอย่างหนึ่งอยากจะถามอะคับ
คือพ่อ แม่ ป้า อยากจะให้ผมสอบติด ต.อ. มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆอะคับแต่ผมกลัวว่าจะไม่ติด
แล้วพ่อ แม่ผมเค้าจะเสียจะไหมปะคับ แล้วผมจะทำยังไงดีอะคับ
                                                      ขอบคุนมากๆคับ
ป.ล.อย่าลืมตอบน่ะคับ

อย่าเพิ่งกังวลเลยน้องจ๋า

ตั้งใจเรียนให้ดีที่สุดในทุกๆวันดีกว่า

คิดแค่วันนี้เราจะตั้งใจเรียนเต็มที่

เดี๋ยวทุกอย่างจะดีเอง

แถมไม่เครียดด้วยน้า

PretTiez WhiTe CaTz*
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:58:56 pm »

กรอกเรื่องเรียนใส่หูเพื่อนบ่อย ๆ ไปเลย
EFFIE
AFS#48 Costa Rica ตอนนี้ปรับตัวกับภาษาได้แล้วคับ
Hero Member

รูปถ่ายกับคุณครูคับ ตอนนั้นยังผมยาวดูดีอยู่

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:10:50 pm »

แบ่งเวลาให้ดีนะคับ ระหว่างเรื่องเรียนกับหัวใจ ถ้าคิดแบบผมนะ ผมว่าทั้งสองเหมือนหยิน-หยาง ต้องให้สมดุลกันนะคับ จะเป็นกำลังใจให้อีกคนนะ

?ชาวบอร์ดคิดถึงผมบ้างมั๊ย?
มาริโอ้(ว)
Hero Member

รักครูที่ซู๊ด ด ด ด ด!

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 05:35:31 pm »

แบ่งเวลาคือสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ

ใช่ว่าเราจะไม่คุยกับใครเลยจะดีนะครับ

เราคุยกับเค้าต่อไปก็ได้ แต่เพียงขอใ้เค้าเข้าใจเราด้วยแค่นั้นเป็นพอครับ

ถ้าต่างคนต่างเข้าใจ เพียงแค่นี้ก็ไม่มีใครเสียแล้วครับ

สู้ต่อไปนะ!

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

...ชมพู-ฟ้าเปลี่ยนถิ่นมิจางสี

ผมจะรักสวนกุหลาบจนวันตายยย
dOmE_350Z
planไว้ว่า จะเอานิติ จุฬาอ่ะ
Newbie
*

The luxury sport car is nissan 350z

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:47:59 pm »

พี่ผม   มีแฟน  (แฟนสวยมาก  แต่สวยไม่เท่าครู  555+)  แต่เรียนเก่ง  ?   ถามสิ   ว่าเขาทำยังไง  เพราะแบ่งเวลาถูก  ผมเห็นบางคน  นั่งคุยโทรศัพท์   นั่งจับมือกันหน้าชั้นเรียน   เวลางอล   ร้องไห้  กังวล  ไม่มีเวลาเรียน   ถามว่าอย่างงี้   ไปได้มะ   ตัวเอง  ทำไมปีนี้ไม่ซื้ออะไรให้เราเลยอ่ะ   อย่างงี้ไม่ได้  เพราะเบียดเบียนเวลาเรียน  พากันเรียนดีกว่านะ  อย่าไปรบกวนกันเลย  มัวแต่หึงหวง  มีแต่ตายกับตาย  แล้วมัวแต่คิดเรื่องแบบนี้   ถ้าเรียนเก่ง   ขยัน   ไม่ว่าเราจะหน้าตาเหมือนหมูหมากาไก่ ผู้หญิงดีๆเอาหมดแหละครับ

ครูสมศรี  ครูที่ให้กำงใจเด็ก  ไม่ดุไม่ด่า  แต่เน้นคำว่า  ก่าวต่อไป
มาริโอ้(ว)
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 02:27:10 am »

ผ่านมา และผ่านไป

กุหลาบเปลี่ยนกระถางมิจางกลิ่น...

looknut
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 01:09:04 pm »

วันนี้เทปครู มีแองจี้มาด้วย

แล้วพี่แองจี้ก็ยังขึ้น เวทีไม่ได้เหมือนเดิม

แต่น่ารักดี

...........หากเราไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม.........สิ่งนั้นต้องเป็นของเราได้แน่..........
looknut
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 01:14:41 pm »

อยากเจอตัวจริง

ครูมาขอนแก่นช่วยพาพี่แองจี้มาด้วยนะครับ

...........หากเราไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม.........สิ่งนั้นต้องเป็นของเราได้แน่..........
มาริโอ้(ว)
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:58:30 am »

ได้ข่าวว่าเดียวนี่พี่จี้

อ้วนขึ้นนิครับ

FUX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:34:30 am »

นายๆ
ปันหาทุกอย่างมีทางออก
ขึ้นอยุที่ว่าทางออกนั้นจะถูกสร้างขึ้นมาจากความคิดหรือจิตใจของนายก้เท่านั้น
ต่อให้คนเปนร้อยเปนพันมาแนะนำนาย
แต่นายยังตัดใจจาก ญ คนนั้นไม่ได้
คำพูดตักเตือนของทุกคนก้เปนเพียงแค่ลมปาก
เปนแค่ตัวหนังสือให้เราอ่านแก้เซงไปแหละ

นายเปนคนเลือก
"ทางเดิน"ของนายเอง
คนอื่นก้เปนเพียง. . . เท่านั้น

ด้วยความหวังดีจาก
ธนาคารไทยพานิชย์
oumkikky
My namE iS OUM
Newbie
*

รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 11:15:45 am »

หมกหมุ่น กันอะไรซักอย่าง

ทำให้เราไม่สามารถคิดเรื่องอื่นได้ค่ะ

เรื่่องนี้เข้าใจน่ะค่ะ ถ้ารักใครแล้วอดเป็นห่วงไม่ได้
อาจจะเป็นเพราะความเคยชินน่ะค่ะ
สู้ๆๆ น่ะค่ะ อนาคตที่สดใส....รอเราอยุ่
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์