สิงหาคม 30, 2014, 01:28:27 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190415 กระทู้ ใน 45707 หัวข้อ โดย 11632 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: yingleez
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  คุณครูช่วยบอกวิธีเขียนปกรายงานภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ
หน้า: [1] ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณครูช่วยบอกวิธีเขียนปกรายงานภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ  (อ่าน 18690 ครั้ง)
poat
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2007, 07:26:08 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คุณครูสุดสวยค่ะคุณครูช่วยบอกวิธีการเขียนหน้าปกภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ  จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ  ช่วยตอบให้เร็วที่สุดเลยนะค่ะ  ถ้าคุณครูจะตอบลงในรอบสดช่วยตอบรอบที่อัดวีดีโอมาสอน แอทมิด 1  วันเสาร์บ่ายนะค่ะ  ขอบคุณคุณครูสุดสวย     จากเด็กสาขาบางกะปิค่ะ ยิ้มกว้างๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พี่ ๆ
GB
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 08:07:46 pm »

วิธีเขียนปกรายงานภาษาอังกฤษนะคะ หนูก็ต้องขึ้นต้นด้วยชื่อหนู
โดยพิมพ์ตามรูปแบบดังนี้
                         Name
                         Class
                         Group
                         Subject

This  report  is  the  part  of  ...(ชื่อวิชาเป็นภาษาอังกฤษ)....

Submit  to

ขอให้มีความสุขกับการเขียนรายงานนะจ๊ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ใกล้ final แล้ว  อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
yaowalak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 07:50:52 pm »

คุณครูช่วยบอกวิธีเขียนปกรายงานภาษาอังกฤษหน่อยค่ะ
มะนาว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 12:42:41 pm »

ช่วยบอกการเขียนปกรายรายให้หนู้ด้วย..เป็นภาษษอังกฤษคอบคุณค๊า
พัชรี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 02:11:05 pm »

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
Magnifique Gussy
KruSomsri et Gashbell
Hero Member

French and English together.

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 03:57:15 pm »

พี่เค้าตอบแล้วน่ะค่ะ

KruSomsri Gashbell, et tr?s belle.

Du beau monde ? comprendre.
PRAEWSMILE
พรรณนภา รัก ครูสมศรี =')
Hero Member

คิดถึงครูสมศรีจังอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 04:08:24 pm »

ปฏิบัติตามโลดดดด

...แม้มิได้เป็นดอกกุหลาบหอม...ก็จงยอมเป็นเพียงลดาขาว...แม้มิได้เป็นจันทร์อันสกาว...จงเป็นดาวดวงแจ่มแอร่มตา...แม้มิได้เป็นหงส์ทนงศักดิ์...ก็จงรักเป็นโนรีที่หรรษา...แม้มิได้เป็นนํ้าแม่คงคา...ก็จงเป็นธาราใส ที่ไหลเย็น...
MON .com
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 04:50:12 pm »

ขอบคุณพี่ๆมากคับ ยิ้มกว้างๆ
MON .com
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 04:52:22 pm »

Teeraparp  Iadwun
Number 17
50 elec 3
Password
5021040161
Subject 
Occupation
This  report  is  the  part  of  English For Workplace
Submit  to MissNantanat  Anurak
Phatthalung Technical College

หน้า: [1] ขึ้นบน ตอบ พิมพ์