มกราคม 24, 2018, 04:18:52 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
188570 กระทู้ ใน 44616 หัวข้อ โดย 11937 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Phattrasris
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  เครียดเรื่องเรียนค่ะ
หน้า: [1] ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครียดเรื่องเรียนค่ะ  (อ่าน 1248 ครั้ง)
llily
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2016, 09:10:57 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือหนูตอนนี้เรียนมหาลัยปี3แล้ว การเรียนในมหาลัยมันยากกว่าตอนม.ปลายมาก  หนูมีปัญหาเรื่องการนอนมากค่ะ แก้ไม่หายซักที หลับได้ทุกที่ทุกเวลา ยิ่งตอนอ่านหนังสืออ่านไปได้ไม่กี่หน้าก็หลับปุ๋ยเลย ตอนม.ปลายก็ยังได้เกรดดีๆได้อยู่ แต่เข้ามหาลัยมันรอดยาก หนูพยายามแก้ปัญหานี้มานานแล้ว ทั้งเปลี่ยนที่อ่านหนังสือก็ยังหลับ ยิ่งอยู่บ้านอ่านตอนกลางวันไม่ได้เลย แล้วก็จะไปอ่านคืนก่อนสอบตลอด เสียสุขภาพแถมเกรดยังไม่โอเคด้วยค่ะ จะแก้นิสัยยังไงดีคะ อยากขยันๆได้แบบเพื่อนๆ
อีกเรื่องคือเวลาท้อมากๆทำยังไงคะ ยิ่งท้อช่วงปจด.ยิ่งหนักเลย หนักกว่าอกหักอีก5555 จนบางครั้งก็อยากตัดใจเรื่องเรียนต่อ พวกคนเก่งๆมันก็เทพจริงๆ เราสู้เค้าไม่ได้จริงๆ เรียนไปก็ท้อเปล่าๆ แล้วก็ไม่แน่ใจว่าอนาคตจะทำงานสายนี้ด้วยไหม จะทำยังไงดีคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สารวัตรนักเรียน
GB
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 05:29:45 pm »

พี่เสื้อส้ม :: การออกกำลังกายก็สามารถช่วยได้นะคะ ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ ทานอาหารที่เป็นประโยชน์ และที่สำคัญจะต้องปรับการนอนใหม่ด้วยนะคะ  เป้นกำลังใจให้นะ สู้ๆ ค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เรียนตามครู ออกเสียงตามครู เก่งขึ้นแน่นอน "คุณครูสมศรี" ขอสัญญา
Katenamtip
sbo
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 05:01:08 pm »

หนูก็เหมือนกันคะ ตอนนี้เกรดตกลงมามาก

สารวัตรนักเรียน
GB
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 05:39:20 pm »

พี่เสื้อส้ม :: ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องกังวลน๊าา  เอาเวลาที่เราเครียด เรากังวลไปอ่านหนังสือดีกว่าา จิงมั๊ยค่ะ ^^

เรียนตามครู ออกเสียงตามครู เก่งขึ้นแน่นอน "คุณครูสมศรี" ขอสัญญา
หน้า: [1] ขึ้นบน ตอบ พิมพ์