พฤศจิกายน 19, 2019, 08:54:42 pm

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
190906 กระทู้ ใน 46420 หัวข้อ โดย 12090 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: Mew1
* เว็บไซต์ เวบบอร์ด ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Kru Somsri's English school
|-+  ห้องสนทนาของโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษคุณครูสมศรี
| |-+  คุยกับคุณครูสมศรี
| | |-+  *************เพื่อนคิดเหมือนกับผมไหม...
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 [8] 9 10 ลงล่าง ตอบ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: *************เพื่อนคิดเหมือนกับผมไหม...  (อ่าน 62231 ครั้ง)
BabySisteR
ทุกปัญหามีทางออกบอก BabySisteR
Global Moderator
Hero Member

โอ๋ๆๆๆ อย่าร้องไห้นะ พี่ช่วยน้องได้นะ

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:06:14 pm »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ้าเขียนอะไรไปเนี่ยอย่าด่านะ คือว่าครูสมศรีก็ดี นะดีมากด้วย แต่ครูที่ดีมากกว่าก็คือแม่ของเรา (ในความคิดของเรา เราคิดว่าแม่เราและประสบการณ์ต่างๆของเรา ก็คือครูที่หวังดีกับเรามากที่สุด)
ไม่เห็นต้องน่าด่านี่คะ ก็คุณครูก็สอนเสมอให้รักแม่

แต่เพื่อน ๆ เค้ารักคุณครูเเบบเผื่อแผ่ค่ะ ความรักของคนเราบางทีก็มีแบบเหลือเฟือดีค่ะ แบ่งปันกันนะ ไม่แย่งกัน ไม่คับแคนค่ะ

บอร์ดนี้ไม่ด่าค่ะ หนูขา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
RaBBiT
Sr. Member

หม่ามี้สมศรีน่ารักที่สุด

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:15:15 pm »

บอร์ดนี้ไม่ด่ากันจ้า

บอร์ดนี้รักกันๆ  จุมพิต
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ต้องเรียนเก่งเท่านั้น จึงจะมีอนาคตที่ประสบความสำเร็จ
Kora
Newbie
*

++ หนึ่งคร้าบบ

« ตอบ #107 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 11:23:30 pm »

เห็นด้วยค่ะ
หนูตกใจมาก
ครูที่คอยรับฟังเรื่องที่เด็กๆแก้ปัญหากันไม่ได้ไม่รู้จะพึ่งใครจึงมาปรึกษาคุณครูที่เหมือนแม่คนที่2
อยู่คอยส่งเด็กคนสุดท้าย เป็นที่อื่นไม่เคยเจอ
หนูชอบคอร์สแถมมากเลยค่ะ
เหอๆหาๆแกรมม่า
ผักบุ้ง/เต่าอะไรนี่แหล่ะค่ะ

ห้องสดเป็นกันเองมากค่ะสนุกดีใครอยากดังไปห้องนี้ว่างั้นก็ได้ค่ะ55+
สนุกดีตอนถูกครูซูมหน้าปิดหน้ากันแทบไม่ทันหุหุ

และคุณครูยังช่วยเหลือคนที่ขาดโอกาสทางการศึกษา
แต่อยากเรียนหนูชอบมากกกกกกกกก
หนูเป็นคนความสมาธิสั้นนะคะเรียนแล้วลืมง่ายมาก
เดี๋ยวเดินไปนู่นเดี๋ยวคิดวอกแวกอะไรก็ไม่รู้ค่ะ

แต่คุณครูก็ทำหนูตัดใจไม่ได้ใจเรื่องธรรมะ คุณงามความดีและความสวยค่ะ!!
หนูเลยลงต่อเนื่องเรื่อยๆ หนูจะพยายามมีสมาธิค่ะ
หนูก็อยากเอนติดกับพี่ๆคนอื่นเค้ามั่ง

นั่นแน่  ติดใความงามชิมิ อิอิ

งั้นเอาคาถาเอนท์ติดไปบริกรรม  ว่า.......

คุณครูสวยยยยยยยยยยยยยยย

คุณครูสวยยยยยยยย

จงบริกรรมแบบเพ้อๆ เบาๆ แต่สม่ำเสมอทุกครั้งที่จำได้

แล้วจะเอนท์ติดค่ะ
ยิงฟันยิ้ม

แหะๆ

ผมชอบครูตรงนี้แหละ

ที่ผมมาเรียนกับคุณครูเพราะว่า คุณครูสอนสนุกมาก

ตอนนั้น ผมไปติวแบรนด์ปี 52

อีกอย่าง

คุณครู เป็นแรงกระตุ้นให้ผมขยันอ่านหนังสือ

ช่วงนี้ผมเรยอ่านหนังสือเยอะเลย

++

รักคุณครูมากๆ เลย

รอไปขย้ำ Gat อยู่นะครับ

หุหุ

++ หนึ่งคร้าบบ
mm
Jr. Member
**

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 10:37:37 am »

;)หนูรักครูค่ะ ยิ้มเท่ห์
immtvxq
Newbie
*

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 08:20:01 pm »

เพิ่งเรียนคอร์ส gm กับครูครั้งแรก แต่น่าแปลกที่ครูทำให้หนูมีกำลังใจ ซึ่งปกติแล้วหนูไม่ฟังที่ใครพูดเท่าไหร่
อาจเพราะนิสัยไม่ฟังใครใจร้อนของหนูก็ได้ คำพูดที่แต่ละคนพูดออกมาเพื่อให้หนูมีกำลังใจ ใช้ไม่ได้กับหนูซักคน
แต่ต่างจากครู ครูทำให้หนูอยากไปโรงเรียน ไปอ่านหนังสือ แล้วก็หาจุดมุ่งหมายของตนเอง
ขอบคุณครูมากนะคะ ยิ้ม
บั้นนี่
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 07:48:27 pm »

.==ใช่ คิดถึงครูสมศรีมากๆๆเลย
หนูเรียนสาขาอุดร ตอนที่ได้เรียนกับคุณครู สนุกมาก
แต่พอจบคอร์ดแล้ว คิดถึงครูมากเลย ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
Kufufu
Newbie
*

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 08:29:58 pm »

เม้นท์แรกในบอร์ดนี้เลยค่ะ!!!

รักครูสมศรีมากนะคะ ครูใจดีมาก สวยมากด้วย!!!

ดีอย่างที่Kufufuไม่เคยเจอมาก่อน ตามสถานกวดวิชาไหนๆ

ถึงจะยังไม่เคยไปเรียนห้องสด(เพราะแย่งเค้าไม่ทันT~T)

แต่ซักวันจะไปให้ได้เลยค่ะ!(หวังว่านะTxT)

...รักครูสมศรีัมากๆค่ะ!...

leeyangshim
Newbie
*

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 10:11:57 pm »

ถึงหนูจะได้เคยเพียงแค่ได้เรียนกับ ครูแค่ ในทีวี tutor channal

เท่านั้นแต่หนูสัมผัสได้ถึงความรักความอบอุ่นที่ครูมอบให้ นั้นไม่

รองจากผู้ให้กำเนิดเลยค่ะ หนูรู้สึกรักครูมากๆเลยค่ะ ถึงแม้จะเป็น

เวลาสั้นๆที่หนูได้สัมผัสกับครู

รักครู สมศรี ที่สุดค่ะ ^^

คุณครูสมศรีสุดสวยจร้า!!
น่าร๊ากกกกก
Administrator
Hero Member

เดาซิ...คุณครูอุ้มน้องหมากี่ตัว อิอิ

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 02:54:07 pm »

พูดได้คำเดียวว่า

ชมว่าดียังแบ่งรับแบ่งสู้

แต่ชมว่า  "สวย"   เนี่ย

ไม่รับไม่ได้แย้วววววววววววววววววววววววววววววว ยิงฟันยิ้ม

อย่าลืมเทียมเกวียนเยี่ยงควาย อ่านซ้ำๆ ทวนซ้ำๆ นะคะ คุณครูสมศรีและพี่ๆเสื้อส้ม เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆค่ะ!!!!!
เต๋า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 10:52:24 pm »

รักคุณครู ครับ  อยากกอดครูจัง
~เด็กดี๊ดี~
คนที่คุณก้อรู้ว่าใคร \^O^/
Jr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

ผมชื่อเด็กชายบีบีค้าบบ

« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:14:21 am »

นั่นแน่  ติดใความงามชิมิ อิอิ

งั้นเอาคาถาเอนท์ติดไปบริกรรม  ว่า.......

คุณครูสวยยยยยยยยยยยยยยย

คุณครูสวยยยยยยยย

จงบริกรรมแบบเพ้อๆ เบาๆ แต่สม่ำเสมอทุกครั้งที่จำได้

แล้วจะเอนท์ติดค่ะ
ยิงฟันยิ้ม

แล้วถ้าจะให้ติดเตรียมนี่คาถาเดียวกันป่าวคะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะได้จำไปท่อง ก่อนสอบไม่ต้องอ่านหนังสือเลย

เอาแต่ท่อง "..ครูสมศรีสวย ครูสมศรีสวย ครูสมศรีสวย.."

ไปเรื่อยๆ จะได้สอบติด,เอ็นท์ติด ชิมิ ชิมิ    555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักครูนะ  ขอให้สวยวันสวยคืน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  (จริงใจนะ 55555  ยิงฟันยิ้ม)

Fail to prepare , Prepare to fail

ถ้าล้มเหลวกับการเตรียมพร้อม  ก็เตรียมพร้อมที่จะล้มเหลวได้เลย  \^O^/
POK : )
Sr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

ทำปัจจุบันให้เป็นอดีตที่ดีในอนาคต เครดิต : พี่โย

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:17:15 am »

ต้องท่องแบบจริงใจนะถึงจะติด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตั้งใจและก็สู้ๆจ้า

"จักไม่ลืมบุญคุณใคร" ♥ ภูมิใจครูสวย..น้องป๊อก : )
If we do not find anything very pleasant, at least we shall find something new.
~เด็กดี๊ดี~
คนที่คุณก้อรู้ว่าใคร \^O^/
Jr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

ผมชื่อเด็กชายบีบีค้าบบ

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:27:33 am »

เกรซจริงใจอยู่แล้วพี่ป๊อก   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"รักครูสวยยยยยยยยยยยยยยยยย" 

55555+   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Fail to prepare , Prepare to fail

ถ้าล้มเหลวกับการเตรียมพร้อม  ก็เตรียมพร้อมที่จะล้มเหลวได้เลย  \^O^/
POK : )
Sr. Somsri'S Fanclub
Sr. Member

ทำปัจจุบันให้เป็นอดีตที่ดีในอนาคต เครดิต : พี่โย

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:28:21 am »

รักคุณครูสุดสวยเหมือนกันจ้า  ยิงฟันยิ้ม

"จักไม่ลืมบุญคุณใคร" ♥ ภูมิใจครูสวย..น้องป๊อก : )
If we do not find anything very pleasant, at least we shall find something new.
อนาคตของชาติ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 11:20:49 pm »

ชอบครูมากๆ
เป็นกันเอง มีความละเอียดอ่อน
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 [8] 9 10 ขึ้นบน ตอบ พิมพ์