เพื่อนๆมาร่วมกันช่วยเหลือชาวแอฟริกากันครับ กับ www.one.org

(1/1)

z7128:

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
ผมชื่อ "ยุ้ง" เรียนอยู่ที่พญาไท คอร์ส AD.1
ได้เห็นรูปความยากจนของชาวแอฟริกาในวันแม่ที่ครูสมศรี
จึงอยากทำอะไรบางอย่างที่สามารถช่วยเหลือพวกเขาได้
และได้เจอเว็บไซต์ www.one.org ซึ่งเป็นองกรณ์ระหว่างประเทศที่ไม่แสวงหาผลประโยชน์ และให้ความช่วยเหลือชาวแอฟริกาโดยตรงครับ
วิธีช่วยเหลือง่ายๆเพียงแค่ เพื่อนๆร่วมสมัครเป็นสมาชิกเพื่อรับรู้ข่าวสารจากทางหน้าเว็บ www.one.org หรือบริจาคเงินซื้อของจากเว็บไซต์นี้ เช่นสั่งซื้อ ริชแบร์น เพียงแค่เส้นละ 1 เหรียญ หรือเพียงแค่ 35 บาทเท่านั้น ดูจากที่นี้นะครับhttp://one.shop.musictoday.com/

(เดี๋ยวมาเขียนต่อ)

ใครสนใจร่วมด้วยโพสไว้นะครับ

z7128:
(ต่อนะครับ)

แต่ริชแบร์นที่ว่านี้ต้องสั่งอย่างน้อยทีละ 10 เส้น
จึงอยากให้เพื่อนๆช่วยกันคนละไม้คนละมือเพื่อเพื่อนร่วมโลกของเราครับ
และขออนุญาติใช้กระทู้นี้ในการประสานงานต่างๆ กับเพื่อนๆที่สนใจ เช่น ผมจะสั่งซื้อมา 10 ตัวก่อน แล้วใครสนใจช่วยก็โพสไว้ในกระทู้นี้ เมื่อของมาถึงเมืองไทย ผมจะไปส่งให้เองครับ ยังไงขออนุญาตจากครูสมศรีด้วยครับ
อนุญาติหรือไม่ ครูสมศรีตอบด้วยนะครับ
บางคนอาจสงสัยว่าผมเองได้ประโยชน์หรือกำไรอะไรรึเปล่า
บอกตรงๆนะครับว่าไม่มีเลย หรืออาจจะขาดทุนด้วย
แต่เรื่องแบบนี้ยังไงก็ทำคนเดียวไม่ไหวหรอกครับ ถ้าไม่มีเพื่อนๆมาช่วยเหลือกัน

ขอบคุณคุณครูสมศรีมากนะครับ

z7128:

แค่ 35 บาท อาจช่วยต่อชีวิตให้มนุษย์สักคนอีกวัน
ผมว่ามันคุ้มค่ามากนะครับ....
ลองคิดเล่นๆครับ เราใช้เงินวันละเท่าไหร่ แต่พวกเค้า
ไม่มีแม้แต่เงินสักบาทเดียว ไม่มีแม้แต่อาหาร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ